Help Xin tư vấn địa chỉ lớp học xuất nhập khẩu tại Hà Nội

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
Mình cũng đang có nhu cầu học khóa học xuất nhập khẩu thực tế dành cho người mới bắt đầu. Đọc comment của bạn, cảm nhận đây là những chia sẻ rất khách quan và thực tế, đáng tin cậy. Mình sẽ đến Xuất nhập khẩu Lê Ánh để được tư vấn chi tiết hơn và đăng ký học thử trước.
@Ngọc Ftu thấy sao thì nói vậy thôi bạn ah. Vào đọc comment, thấy 1 số người vào nói xấu về XNK Lê Ánh, trong khi những gì họ đang làm là rất tốt nên tranh thủ viết vài dòng cảm nhận khách quan để mọi người hiểu thêm thôi.
Tìm được 1 chỗ học xuất nhập khẩu thực tế đâu phải dễ, vì mình không phải chỉ tìm 1 chỗ học cho nó có, mà cái quan trọng là tìm được những nơi đào tạo trách nhiệm. Cũng không phải tự nhiên gì mà những giảng viên có tầm, có nhận thức như vậy về làm việc và giảng dạy tại Lê Ánh. Tiếp xúc thấy trung tâm Lê Ánh rất trách nhiệm và bảo vệ quyền lợi học viên. Mọi người trước hết cứ vào website của họ để tìm hiểu kỹ thông tin, sau đó lăn tăn thì đến học thử, cảm nhận lúc đó mới là chính xác nhất.
Còn nếu không tìm hiểu kỹ, các bạn có thể gặp các trung tâm đào tạo không tốt, tiền mất, thời gian mất, thấy mệt mỏi hơn nhiều.

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
ok, cảm ơn bạn nhé. Lát mình rảnh thì mình sẽ website xem sao. Mình đang có hai hướng
1 là tự học xuất nhập khẩu ở nhà. Nếu tự học xuất nhập khẩu tại nhà thì mình cần học những nghiệp vụ xuất nhập khẩu như thế nào?
2 là mình sẽ học nghiep vu xuat nhap khau ở trung tâm. Trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế có cấp học chứng chỉ xuất nhập khẩu luôn đúng không bạn
Về ý số 1, theo mình bạn nên đi học khóa học xuất nhập khẩu thực hành trước để có bộ khung, hình dung ra phương pháp, lúc đó tự học mới hiệu quả, chứ chưa biết gì mà tự học, chẳng khác gì đi giữa không trung vô định đâu bạn ah, vì thực tế XNK có quá nhiều thứ phải học. Hơn nữa, tự học sẽ không thể đưa ra cho bạn những trải nghiệm thực tế vững vàng, muốn có được chắc chắn sẽ phải bị va vấp, như vậy rủi ro và cái giá của việc tự học rất lớn.
Về ý số 2, thông thường các trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế hiện nay đều cấp chứng chỉ, tuy nhiên chứng chỉ chỉ là hình thức, nó sẽ không có giá trị gì với bạn nếu như cách xử lý và kinh nghiệm về nghiệp vụ xuất nhập khẩu chưa có.

Ngọc Xuân

Reaction score
0
Mình tìm hiểu thì 1 khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu sẽ kéo dài khoảng 20 buổi, học trong khoảng hơn 2 tháng.
Mình đã gọi điện đến XNK Lê Ánh thì được tư vấn là trình độ Tiếng Anh ở mỗi vị trí khác nhau sẽ là khác nhau. Tuy nhiên, bạn cũng cần phải có nền về Tiếng Anh thì mới phát triển được.
Mình cũng thích học xuất nhập khẩu, nhưng tiếng anh mình kém quá ạ :(

nhocftu

Reaction score
0
Thấy đứa bạn mình hồi định theo học xuất nhập khẩu bên Lê Ánh được 2 hôm rồi thôi, hỏi nó thấy bảo chẳng ra gì :)) đừng đi học phí tiền
THÔI THÌ CỨ EXIMTRAIN CHO LÀNH, THẤY TRUNG TÂM LÊ ÁNH NÀY PR LỐ QUÁ, TOÀN CHO NGƯỜI VÀO TÂNG BỐC NÀY NỌ, CHẤT LƯỢNG THÌ CHẲNG BIẾT RA GÌ KHÔNG

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
THÔI THÌ CỨ EXIMTRAIN CHO LÀNH, THẤY TRUNG TÂM LÊ ÁNH NÀY PR LỐ QUÁ, TOÀN CHO NGƯỜI VÀO TÂNG BỐC NÀY NỌ, CHẤT LƯỢNG THÌ CHẲNG BIẾT RA GÌ KHÔNG
Chắc phải báo cáo admin về những phản hồi này, cứ kiểu đi nói xấu người khác như bạn, bảo sao mọi người không biết thông tin để tìm đến những trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu chất lượng. Lập nick mới rồi vào nói xấu Lê Ánh, ai đủ nhận thức cũng biết bạn là đối thủ của Lê Ánh, và cũng chả phải Eximtrain.
Webxuatnhapkhau.com hiện đang là diễn đàn uy tín và gần như duy nhất về lĩnh vực XNK, mình thực sự mong muốn đây sẽ là nơi chia sẻ những hiểu biết và trải nghiệm thực sự của các thành viên, để chúng ta xây dựng được 1 diễn đàn uy tín.
Vì vậy, mong muốn admin có biện pháp để thanh lọc những kiểu nói xấu vô duyên này.

Ngọc Ftu

Reaction score
11
@Ngọc Ftu thấy sao thì nói vậy thôi bạn ah. Vào đọc comment, thấy 1 số người vào nói xấu về XNK Lê Ánh, trong khi những gì họ đang làm là rất tốt nên tranh thủ viết vài dòng cảm nhận khách quan để mọi người hiểu thêm thôi.
Tìm được 1 chỗ học xuất nhập khẩu thực tế đâu phải dễ, vì mình không phải chỉ tìm 1 chỗ học cho nó có, mà cái quan trọng là tìm được những nơi đào tạo trách nhiệm. Cũng không phải tự nhiên gì mà những giảng viên có tầm, có nhận thức như vậy về làm việc và giảng dạy tại Lê Ánh. Tiếp xúc thấy trung tâm Lê Ánh rất trách nhiệm và bảo vệ quyền lợi học viên. Mọi người trước hết cứ vào website của họ để tìm hiểu kỹ thông tin, sau đó lăn tăn thì đến học thử, cảm nhận lúc đó mới là chính xác nhất.
Còn nếu không tìm hiểu kỹ, các bạn có thể gặp các trung tâm đào tạo không tốt, tiền mất, thời gian mất, thấy mệt mỏi hơn nhiều.
Uh, mình chưa đến tận nơi để tìm hiểu hay học thử nhưng mới tìm hiểu thông tin trên website của Xuất nhập khẩu Lê Ánh thì thấy rất chuyên nghiệp, họ đưa ra những chính sách như: được học thử buổi đầu, được hoàn lại học phí nếu không hài lòng nên mình cũng nhận định họ rất tự tin về chất lượng đào tạo của họ, họ lại mời những người rất uy tín và giỏi, mình biết anh Hoàng Bảo Phan rất nổi tiếng trên Group lớn về XNK, anh ấy cũng đang dạy ở đây. Vì thế, chắc chắn mình sẽ qua Xuất nhập khẩu Lê Ánh để được tư vấn, nếu thấy phù hợp thì sẽ đăng ký học khóa học xuất nhập khẩu thực tế tại TPHCM luôn.

Ngọc Ftu

Reaction score
11
Chắc phải báo cáo admin về những phản hồi này, cứ kiểu đi nói xấu người khác như bạn, bảo sao mọi người không biết thông tin để tìm đến những trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu chất lượng. Lập nick mới rồi vào nói xấu Lê Ánh, ai đủ nhận thức cũng biết bạn là đối thủ của Lê Ánh, và cũng chả phải Eximtrain.
Webxuatnhapkhau.com hiện đang là diễn đàn uy tín và gần như duy nhất về lĩnh vực XNK, mình thực sự mong muốn đây sẽ là nơi chia sẻ những hiểu biết và trải nghiệm thực sự của các thành viên, để chúng ta xây dựng được 1 diễn đàn uy tín.
Vì vậy, mong muốn admin có biện pháp để thanh lọc những kiểu nói xấu vô duyên này.
Mình cũng đồng suy nghĩ với bạn, Xuất nhập khẩu Lê Ánh không uy tín thì sẽ không mời được những chuyên gia nổi tiếng nhất về Xuất nhập khẩu hiện nay về dạy, và họ cũng chẳng bao giờ đưa ra chính sách không hài lòng sẽ được hoàn lại học phí.
Thực ra, đọc comment cũng biết là XNK Lê Ánh đang bị những trung tâm khác vào nói xấu mà bạn. Người học hiểu biết, họ sẽ tìm hiểu trung tâm, người dạy và những chính sách của trung tâm đó, chứ không phải tin vào mấy kiểu nói xấu đối thủ như vậy.

cdlogister

Reaction score
0
May quá, tớ đang định đi học, đọc kỹ lại đúng là toàn người của xuất nhập khẩu lê ánh vào tự khen

Văn Tuấn

Reaction score
5
Chào chị,
Em là sinh viên năm cuối ngành Thương mại quốc tế của Đại học Thương mại, em đang băn khoăn giữa việc xin đi học việc xuất nhập khẩu hay tham gia khóa học xuất nhập khẩu thực tế. Mong chị tư vấn giúp em.
1. Nếu đi học việc, em sẽ được học việc nhân viên hiện trường tại 1 công ty Log, tuy nhiên em sợ là như vậy thì chỉ học được 1 góc, không học được 1 cách bài bản và hệ thống. Mà nhân viên hiện trường công việc đi lại vất vả, nên em cũng hơi ngại.
2. Đi học khóa học xuất nhập khẩu thực tế tại hà nội thì em đang phân vân giữa việc học khóa học nghiệp vụ ở trường Ngoại thương hay trung tâm đào tạo. Đọc chia sẻ của chị thì thấy là mọi người trong nghề đánh giá cao XNK Lê Ánh, và trung tâm này cũng sẽ kết nối tuyển dụng.
Vì vậy, em cũng có ý định đến đây tìm hiểu.
Chị đi trước rồi, chị cho em 1 lời khuyên về việc học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu như em nhé.
Em cảm ơn!

Ms Andy

Reaction score
3
Mình đang chuẩn bị ra trường đây. Cũng học XNk, Ai đi làm rồi thì chia sẻ cho mình chút ít kinh nghiệm về việc làm xuất nhập khẩu với ạ? Cảm ơn mọi người

Leeminho

Reaction score
14
Mới mấy hôm không vào mà thấy trong này thông tin cứ loạn hết cả nên là như thế nào nhỉ? Có ai giải thích hộ mình coi cái không?
Đúng là mạng xã hội thật ảo lẫn lỗn, không biết đâu mà lần . Haizz .
Mình biết đi tìm ai để hỏi kinh nghiệm bây giờ

Leeminho

Reaction score
14
Mình đang chuẩn bị ra trường đây. Cũng học XNk, Ai đi làm rồi thì chia sẻ cho mình chút ít kinh nghiệm về việc làm xuất nhập khẩu với ạ? Cảm ơn mọi người
Theo như mình đang tìm hiểu thì xuất nhập khẩu chỉ là tên gọi chung thôi, chứ trong đó lại chia ra nhiều vị trí công việc khác nhau lắm. bạn đang muốn tìm hiểu đến vị trí công việc nào?
" Công việc của một nhân viên xuất nhập khẩu đầu tiên chính là cần phải nắm vững kiến thức chung về toàn ngành. Và hiểu rõ đặc điểm hoạt động của ngành với doanh nghiệp mình. "

Ms Andy

Reaction score
3
Mới mấy hôm không vào mà thấy trong này thông tin cứ loạn hết cả nên là như thế nào nhỉ? Có ai giải thích hộ mình coi cái không?
ukm, trước mình thấy anh chị nói là muốn tìm hiểu thêm về cái gì thì cứ vào diễn đàn hỏi mọi người là rõ nhất, Khách quan nhất rồi. Mà nay vào thấy chỗ này nói chỗ kia kinh quá. Mà theo suy luận của 1 đứa hay đọc Connan như mình thì gốc rễ không phải là Lê Ánh hay Exim đâu, Mà do ai đó cố tình làm như vậy đấy. Exim và Lê Ánh đều là hai trung tâm mà mình quan tâm nhất.

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
Thì đúng là như vậy, tin vào mạng mẽo có ngày ăn cám. Mình nghĩ là ngoài những thông tin đã được kiểm chứng, Bạn muốn biết thêm thông tin gì, cứ bỏ một buổi ra đến tận nơi mà tìm hiểu là biết liền. Như mình đây này. Trước đi tìm chỗ học, mất 2, 3 ngày xem thông tin trên mạng. Xong đi học thử. Học thử xong mới quyết định học thật. Làm vậy cho chắc cốp bạn ạ

Ms Andy

Reaction score
3
Thì đúng là như vậy, tin vào mạng mẽo có ngày ăn cám. Mình nghĩ là ngoài những thông tin đã được kiểm chứng, Bạn muốn biết thêm thông tin gì, cứ bỏ một buổi ra đến tận nơi mà tìm hiểu là biết liền. Như mình đây này. Trước đi tìm chỗ học, mất 2, 3 ngày xem thông tin trên mạng. Xong đi học thử. Học thử xong mới quyết định học thật. Làm vậy cho chắc cốp bạn ạ
Vãi thanh niên chắc cốp :cool::cool::cool:. Đọc cm thấy chị đi làm xuất nhập khẩu rồi mà. Làm nhân viên chứng từ hay sao ấy mà. Đi làm rồi vẫn phải đi học à chi

Thiên Lương

Reaction score
6
Thấy các anh chị bàn luận rôm rả quá, em cũng phải lập tài khoản vào đây góp vui. em đang làm văn phòng bình thường ( cv chính của em là ghi chép, chấm công, gặp khách hàng, đi cùng sếp ...) em là boy. Giờ em thấy mấy việc này nhàm chán quá, muốn chuyển nghề . Mà nếu làm XNK mà học dốt Tiếng Anh thì có làm đc không vậy?

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
Vãi thanh niên chắc cốp :cool::cool::cool:. Đọc cm thấy chị đi làm xuất nhập khẩu rồi mà. Làm nhân viên chứng từ hay sao ấy mà. Đi làm rồi vẫn phải đi học à chi
ukm, thì mang tiếng là đi làm thôi. Chứ có biết gì đu, Với chị đi làm đã đc tính lương đâu( Chỉ có phụ cấp thôi). Đi học việc mà, Chị đang muốn đi học để hiểu rõ về nghề hơn. Với để nắm được các bước làm bài bản, để hiểu rõ bản chất vì sao lại như thế này, vì sao lại như thế kia á. Nhiều khi thấy mình cứ như ngáo ngơ ấy.
Mọi ng ở công ty hỏi nhiều cũng ngại, ai cũng còn phải làm việc nữa mà

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
Thấy các anh chị bàn luận rôm rả quá, em cũng phải lập tài khoản vào đây góp vui. em đang làm văn phòng bình thường ( cv chính của em là ghi chép, chấm công, gặp khách hàng, đi cùng sếp ...) em là boy. Giờ em thấy mấy việc này nhàm chán quá, muốn chuyển nghề . Mà nếu làm XNK mà học dốt Tiếng Anh thì có làm đc không vậy?
Học dốt tiếng Anh thì tìm cách làm thế nào để học giỏi tiếng Anh thôi. Thấy XNK có từng công việc đòi hỏi thôi. Còn có vị trí công việc cũng không cần giỏi lắm. Đã có mẫu tiếng Anh sẵn. với những từ ngũ chuyên ngành rồi. Học cũng nhanh thôi mà

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
Uh, mình chưa đến tận nơi để tìm hiểu hay học thử nhưng mới tìm hiểu thông tin trên website của Xuất nhập khẩu Lê Ánh thì thấy rất chuyên nghiệp, họ đưa ra những chính sách như: được học thử buổi đầu, được hoàn lại học phí nếu không hài lòng nên mình cũng nhận định họ rất tự tin về chất lượng đào tạo của họ, họ lại mời những người rất uy tín và giỏi, mình biết anh Hoàng Bảo Phan rất nổi tiếng trên Group lớn về XNK, anh ấy cũng đang dạy ở đây. Vì thế, chắc chắn mình sẽ qua Xuất nhập khẩu Lê Ánh để được tư vấn, nếu thấy phù hợp thì sẽ đăng ký học khóa học xuất nhập khẩu thực tế tại TPHCM luôn.
Nói chung, mình thấy những người vào chê bai Xuất nhập khẩu Lê Ánh thật lộ liễu. Nhưng thấy cũng tầm thường vì các trung tâm giờ thiếu gì trò bẩn để chơi xấu nhau. Lê Ánh là 1 trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu uy tín nên bị đối thủ vào ghen ăn ghét ở là chuyện bình thường.
Còn các bạn nếu có nhu cầu học xuất nhập khẩu thực tế thì nên nghe mọi người nói 1 phần thôi, tốt xấu như thế nào thì vào tận website mà tìm hiểu, hoặc đến tận trung tâm để học thử, nghe phản hồi của những người đã và đang học thực ở đây. Mình tin là sẽ biết được tốt hay xấu luôn.
Còn cá nhân mình, mình chia sẻ bằng cảm nhận thực sự, cũng chẳng thể làm được 1 việc là nói sai sự thật.

Thiên Lương

Reaction score
6
Học dốt tiếng Anh thì tìm cách làm thế nào để học giỏi tiếng Anh thôi. Thấy XNK có từng công việc đòi hỏi thôi. Còn có vị trí công việc cũng không cần giỏi lắm. Đã có mẫu tiếng Anh sẵn. với những từ ngũ chuyên ngành rồi. Học cũng nhanh thôi mà
Hic, em thấy đứa bạn em nói, Làm xuất nhập khẩu thì phải đi giao dịch, giao tiếp với người nước ngoài qua mail, qua điện thoại. Mình không biết tí gì về tiếng Anh thì làm sao mà làm đc nhỉ? E đang băn khoăn ở chỗ đó thôi ,
Học tiếng anh chuyên ngành xuất nhập khẩu thì học ở đâu thế c

Tìm thành viên