Help Xin tư vấn địa chỉ lớp học xuất nhập khẩu tại Hà Nội

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
Em đang làm nhân viên xuất nhập khẩu, làm chứng từ ấy chị. Mà thấy công việc về ngành xuất nhập khẩu nhiều , bao la rộng lớn quá. Em tính tự học xuất nhập khẩu mà chưa biết bắt đầu từ đâu. Chứ em đi làm ở công ty xuất nhập khẩu, phần nghiệp vụ hải quan xuất nhập khẩu, em thấy mơ hồ lắm. ăn chửi suốt
Phần đó là liên quan đến Logistics rồi bạn ơi, nói chung tự học cũng không hiệu quả lắm đâu. Mình cũng đã gan lì định tự học gần năm nay rồi mà không ra trò gì. Đi học người giỏi, người ta chỉ cho mình cách làm đúng luôn, không bị nhiều rủi ro, học xong sẽ dễ xin việc hơn. Sếp mình bảo là đi học lớp do thầy Khiêm bên Lê Ánh dạy, học xong sẽ khác, có vẻ trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh rất uy tín đấy, bạn có tham gia cùng mình không?

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
Phần đó là liên quan đến Logistics rồi bạn ơi, nói chung tự học cũng không hiệu quả lắm đâu. Mình cũng đã gan lì định tự học gần năm nay rồi mà không ra trò gì. Đi học người giỏi, người ta chỉ cho mình cách làm đúng luôn, không bị nhiều rủi ro, học xong sẽ dễ xin việc hơn. Sếp mình bảo là đi học lớp do thầy Khiêm bên Lê Ánh dạy, học xong sẽ khác, có vẻ trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh rất uy tín đấy, bạn có tham gia cùng mình không?
Nghe nói thầy Khiêm dạy khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở ngoài HN đúng không bạn Kun. Mình lại đang ở Hcm cơ, Mình chỉ học được ở lớp học xuất nhập khẩu thực tế ở hcm thôi, Nghe mọi người nói thì XNK Lê Ánh cũng được đánh giá cao ở Hcm đúng không? Bạn biết gì về cơ sở trong này không ạ?

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
Nghe nói thầy Khiêm dạy khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở ngoài HN đúng không bạn Kun. Mình lại đang ở Hcm cơ, Mình chỉ học được ở lớp học xuất nhập khẩu thực tế ở hcm thôi, Nghe mọi người nói thì XNK Lê Ánh cũng được đánh giá cao ở Hcm đúng không? Bạn biết gì về cơ sở trong này không ạ?
Mình không biết bạn ah, bạn vào website của XNK Lê Ánh www.xuatnhapkhauleanh.edu.vn hoặc tìm hiểu phản hồi của người học trong đó xem sao.
Mình cũng chưa tìm hiểu kỹ khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở hà nội đâu, tuy nhiên thấy yên tâm vì được sếp mình giới thiệu, sếp nói cứ học thầy Khiêm là được. Cuối tuần này, mình định đi học lớp mới khai giảng của thầy ấy.

Sửa lần cuối:

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
Mình không biết bạn ah, bạn vào website của XNK Lê Ánh www.xuatnhapkhauleanh.edu.vn hoặc tìm hiểu phản hồi của người học trong đó xem sao.
Mình cũng chưa tìm hiểu kỹ khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở hà nội đâu, tuy nhiên thấy yên tâm vì được sếp mình giới thiệu, sếp nói cứ học thầy Khiêm là được.
ok, cảm ơn bạn nhé. Lát mình rảnh thì mình sẽ website xem sao. Mình đang có hai hướng
1 là tự học xuất nhập khẩu ở nhà. Nếu tự học xuất nhập khẩu tại nhà thì mình cần học những nghiệp vụ xuất nhập khẩu như thế nào?
2 là mình sẽ học nghiep vu xuat nhap khau ở trung tâm. Trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu thực tế có cấp học chứng chỉ xuất nhập khẩu luôn đúng không bạn

Reaction score
24
Nếu ở Hà Nội, bạn nên tham khảo Exim nhé, trường đào tạo xuất nhập khẩu chất lượng nhất hiện nay
em cũng hỏi qua chị em đã học ở Exim rồi, Bảo ở Exim dạy lý thuyết nhiều. Với ở Exim mở lớp từ trước rồi. Nên nói đến lớp học xuất nhập khẩu thực tế thì mọi người sẽ nghĩ đến exim, xnk ngoại thương. Với em thấy giờ Exim như kiểu đang trong giai đoạn " Già " rồi . Cái em cần là sự khác biệt, cách tiếp cận mới với nghề

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
em cũng hỏi qua chị em đã học ở Exim rồi, Bảo ở Exim dạy lý thuyết nhiều. Với ở Exim mở lớp từ trước rồi. Nên nói đến lớp học xuất nhập khẩu thực tế thì mọi người sẽ nghĩ đến exim, xnk ngoại thương. Với em thấy giờ Exim như kiểu đang trong giai đoạn " Già " rồi . Cái em cần là sự khác biệt, cách tiếp cận mới với nghề
Ukm, mỗi người có một cách tiếp cận nghề khác nhau mà bạn. mình thì chưa từng học qua trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu nào. Học xong ở trường , nhờ ng quen giới thiệu . Thì mình vào làm công ty bây giờ này. Lương thì mình nhận thấp hơn những người khác, vì đang học việc . nhưng ở công ty ai cũng bận. Chẳng có thời gian chỉ bảo cho mình .Mà làm thì cứ sợ sai. Định tự học xuất nhập khẩu mà khoai quá. chắc phải đi học xuất nhập khẩu ở trung tâm dạy xuất nhập khẩu nào uy tín thôi

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
À, mà mấy chị ở công ty mình, ng thì học exim rồi. có người thì học Lê Ánh rồi. Nói chung các chị ấy bảo đi học thì học trung tâm nào cũng Ok. Quan trọng là bản thân mình nữa. Chứ không có ý thức thì cũng không học nhanh được. Mình thì ở gần Lê ánh hơn. nên chắc sẽ học bên Lê Ánh.

Mị :x

Reaction score
16
À, mà mấy chị ở công ty mình, ng thì học exim rồi. có người thì học Lê Ánh rồi. Nói chung các chị ấy bảo đi học thì học trung tâm nào cũng Ok. Quan trọng là bản thân mình nữa. Chứ không có ý thức thì cũng không học nhanh được. Mình thì ở gần Lê ánh hơn. nên chắc sẽ học bên Lê Ánh.
Ấy ở Hcm đúng không? mình Đang học lớp xuất nhập khẩu thực tế ở quận ba nè, lớp của thầy Sài gòn, bạn biết thầy Sài gòn k

Ngọc Anh 95

Reaction score
7
Ấy ở Hcm đúng không? mình Đang học lớp xuất nhập khẩu thực tế ở quận ba nè, lớp của thầy Sài gòn, bạn biết thầy Sài gòn k
à, mình chưa đi học. Mình chỉ đang tìm hiểu thôi. Định qua học thử khóa 7/3 này của thầy Gòn. Mình cũng có đọc bài viết về thầy Gòn trên web site xuatnhapkhauleanh.edu.vn.
Ở diễn đàn này, mình cũng thấy khá nhiều bài viết về thầy Gòn. Thấy bảo thấy Gòn với Lê Ánh hợp tác với nhau. Thầy Gòn là giảng viên độc quyền ở đó đúng không bạn? Nhìn ở ngoài thầy có đẹp trai như trong ảnh không?

Sún FTU

Reaction score
0
em không biết có hợp với ngành nghề này hay không nữa, Nhưng cứ thấy thích là đi học thôi ạ. Hihi, Đi học nếu không tháy hợp thì mình lại học cái khác, Mình lại làm cái khác. Giờ mình đang có tuổi trẻ phải không anh chị? Sai thì mình làm lại thôi.hi
- Hiện nay, e thấy phần lớn sinh viên mới ra trường đều có tâm trạng không biết nên bắt đầu từ đâu, lúng túng trong việc định hướng nghề nghiệp tương lai của mình. Không định hướng được mục đích mình làm việc gì hay mình chọn theo ngành nào? Thực sự e thấy nhiều bạn giống em, Đi học , chọn ngành do được định hướng, Chứ không phải do mình thích ngay từ đầu.
Giờ lại bắt đầu đi tìm cái mình thích đây ạ
Mình thấy nghề xnk bây giờ dẫn đầu trong những ngành kinh tế đấy , quan trọng nó đang cần nhiều nhân lực các bạn sinh viên muốn định hướng công việc. thì nên học nghành xnk này. Mình cũng đang học năm cuối qtkd. Cũng muốn chuyển nghề giống các bạn đây. Mà mình thấy quan trọng bước đệm đầu tiên là nên học một khóa nghiệp vụ thực tế ở trung tâm dạy nghề uy tín nào đã. Bạn đang ở HN đúng không

hoanomuaxuan

Reaction score
0
Cảnh báo với các bạn về trường hợp rất nhiều tung hô TRUNG TÂM LÊ ÁNH này làm việc theo kiểu nói xấu, không đúng sự thật về các trung tâm khác mà ở đây là EXIMTRAIN. Đừng cạnh tranh theo kiểu nói xấu người khác. Cô Khánh Vân dạy nhiệt tình và kinh nghiệm giảng dạy như thế nào thì mọi người đều biết, nếu như bạn Mít Mỏng Manh này thấy lý thuyết hay già thì xin mời qua bên đó mà học, ngồi đây mà ném đá kiểu vớ vẩn

nangtieuvi

Reaction score
0
Cảnh báo với các bạn về trường hợp rất nhiều tung hô TRUNG TÂM LÊ ÁNH này làm việc theo kiểu nói xấu, không đúng sự thật về các trung tâm khác mà ở đây là EXIMTRAIN. Đừng cạnh tranh theo kiểu nói xấu người khác. Cô Khánh Vân dạy nhiệt tình và kinh nghiệm giảng dạy như thế nào thì mọi người đều biết, nếu như bạn Mít Mỏng Manh này thấy lý thuyết hay già thì xin mời qua bên đó mà học, ngồi đây mà ném đá kiểu vớ vẩn
Exim đúng là già rồi mà, già về chất lượng. riêng về đào tạo Thực Tế trong ngành này thì Exim có tiếng từ lâu rồi. Còn mấy đứa đối thủ toàn tung tin dìm hàng, làm giáo dục theo kiểu tung hỏa mù thì thật đáng khinh

Sún FTU

Reaction score
0
Mình chưa thấ bạn ấy nói cái gì quá đáng cả. Bạn nên xem lại đi. Bạn nói như thế nào là cạnh tranh theo kiểu nói xấu người khác? Ngay cả bạn cũng đang đi nói xấu người khác, Thì nói gì ai?

Reaction score
24
Chào bạn, Mình không ném đá ai cả, Mình chỉ nói sự thật. Mình không tung hô trung tâm nào, Dìm hàng trung tâm nào như bạn nói cả, Còn việc chị mình học ở Eximtrain là sự thật, Những nhận xét phía trên mình nói, Mình viết nguyên văn theo ý của chị mình. Không có bất cứ thành kiến nào cả.
Nếu bạn làm ở trung tâm Eximtrain, Mình sẵn sàng cung cấp tê, khóa học của chị mình để bạn kiểm chứng.

PAlogistics

Reaction score
0
Chào bạn, Mình không ném đá ai cả, Mình chỉ nói sự thật. Mình không tung hô trung tâm nào, Dìm hàng trung tâm nào như bạn nói cả, Còn việc chị mình học ở Eximtrain là sự thật, Những nhận xét phía trên mình nói, Mình viết nguyên văn theo ý của chị mình. Không có bất cứ thành kiến nào cả.
Nếu bạn làm ở trung tâm Eximtrain, Mình sẵn sàng cung cấp tê, khóa học của chị mình để bạn kiểm chứng.
Cung cấp chứng chỉ của Exim cấp cho chị bạn, chứng cứ bạn từng học ở Exim giúp mình với ạ, Không hài lòng chỗ nào thì bạn có thể phản hồi trực tiếp với chị Khánh Vân để nâng cao chất lượng, nhưng mình đảm bảo rằng bạn chỉ là một đứa mất dạy của một trung tâm mà ai cũng biết là ai, vì đã học ở bên Exim thì chắc chắn không ai dám nói rằng bên đó chỉ dạy lý thuyết

Reaction score
24
Cung cấp chứng chỉ của Exim cấp cho chị bạn, chứng cứ bạn từng học ở Exim giúp mình với ạ, Không hài lòng chỗ nào thì bạn có thể phản hồi trực tiếp với chị Khánh Vân để nâng cao chất lượng, nhưng mình đảm bảo rằng bạn chỉ là một đứa mất dạy của một trung tâm mà ai cũng biết là ai, vì đã học ở bên Exim thì chắc chắn không ai dám nói rằng bên đó chỉ dạy lý thuyết
Mình không nói bên đó chỉ dạy lý thuyết, mà nói là bên đó dạy nhiều lý thuyết. bạn có thể đọc lại giúp mình ở trên.? Với bạn cho mình xin tên thật của bạn, Nếu bạn đang làm ở Exim train. Mình sẽ mang chứng chỉ đó đến tận trung tâm bạn.
Và mình cũng đang thắc mắc, Tại sao bạn có thể nói kiểu quy chụp như vậy?
Mình không hiểu ý " đứa mất dạy của một trung tâm mà ai cũng biết là ai" của bạn là có ý gì. Thân!

Reaction score
24
Như mình cũng đã nói ở trên, Mình chưa học ở bên Eximtrain của bạn. Và chị mình là người đã học ở đó, phiền bạn đọc lại giùm mình

Hoa Trần

Member
Reaction score
31
Bạn này sao lại nói trung tâm Lê Ánh là nói xấu người khác? Mình đọc từ đầu đến cuối topic có thấy gì là nói xấu đâu? Nếu không biết thì không nói làm gì, nhưng mình cũng đã tiếp xúc với thầy Khiêm, cuối tuần vừa rồi cũng vừa đến lớp học xuất nhập khẩu thực tế tại hà nội mới khai giảng do thầy ấy dạy. Được tiếp xúc, nói chuyện và tìm hiểu rất kỹ về chương trình, mình thấy trung tâm Lê Ánh đã tạo được sự khác biệt và cam kết rất rõ ràng, khiến cho các học viên an tâm theo học.
3 sự khác biệt mà mình thấy rõ:
- GIẢNG VIÊN: Đều là những người rất lâu năm kinh nghiệm, hiện đang làm việc tại các doanh nghiệp lớn trong nước và quốc tế. CV của họ được công khai rất rõ ràng trên website www.xuatnhapkhauleanh.edu.vn , có cả video phỏng vấn họ về việc vì sao lựa chọn Lê Ánh để hợp tác, nói như vậy để mọi người thấy rằng, họ là những người đã có những thành công trong nghề và xã hội, họ làm việc chuyên nghiệp và biết giữ gìn uy tín của mình, họ tìm những đơn vị uy tín để làm việc, nên không có chuyện họ và Lê Ánh bán rẻ uy tín của mình.
- Trung tâm Lê Ánh: Luôn cam kết và bảo vệ quyền lợi của học viên, đó là:
+ Học viên được học thử buổi đầu tiên
+ Học viên được hoàn lại 100% học phí nếu trong 3 buổi đầu không thấy hài lòng
+ Học viên được kết nối tuyển dụng, doanh nghiệp sẽ vào tận buổi cuối của khóa học để phỏng vấn. Học viên sẽ được giảng viên tư vấn vị trí công việc phù hợp và hỗ trợ chuyên môn.
Như vậy thì bằng lý trí, mọi người cũng có sự đánh giá là Lê Ánh có tốt và uy tín hay không? Tất nhiên, họ sẽ phải có khóa học tốt, dịch vụ tốt thì họ mới có thể cam kết và làm được những việc mà các trung tâm khác không làm được như vậy.
- Chương trình học: Được thiết kế và giảng dạy bởi những người lâu năm kinh nghiệm, đang hàng ngày làm việc với nghề nên rất thực tế.
Mình đưa ra những nhận định này không phải là chỉ bởi những phản hồi của những người đã học, đã cộng tác và là bạn của giảng viên tại Lê Ánh (như sếp của mình), mà bởi những cảm nhận trực diện sau khi đã tìm hiểu ở đây. Mình nghĩ nên dành chút thời gian để viết những cảm nhận này để mọi người có sự nhìn nhận đúng hơn về Lê Ánh.
Các trung tâm giờ dùng nhiều cách để quảng cáo và nói xấu nhau. Trong môi trường giáo dục thì điều đó là không nên vì nó mất đi tính giáo dục.
Các bạn có thể đến tận nơi để học thử, vì tất cả phải đều từ mắt thấy tai nghe.

Ngọc Ftu

Reaction score
11
Bạn này sao lại nói trung tâm Lê Ánh là nói xấu người khác? Mình đọc từ đầu đến cuối topic có thấy gì là nói xấu đâu? Nếu không biết thì không nói làm gì, nhưng mình cũng đã tiếp xúc với thầy Khiêm, cuối tuần vừa rồi cũng vừa đến lớp học xuất nhập khẩu thực tế tại hà nội mới khai giảng do thầy ấy dạy. Được tiếp xúc, nói chuyện và tìm hiểu rất kỹ về chương trình, mình thấy trung tâm Lê Ánh đã tạo được sự khác biệt và cam kết rất rõ ràng, khiến cho các học viên an tâm theo học.
3 sự khác biệt mà mình thấy rõ:
- GIẢNG VIÊN: Đều là những người rất lâu năm kinh nghiệm, hiện đang làm việc tại các doanh nghiệp lớn trong nước và quốc tế. CV của họ được công khai rất rõ ràng trên website www.xuatnhapkhauleanh.edu.vn , có cả video phỏng vấn họ về việc vì sao lựa chọn Lê Ánh để hợp tác, nói như vậy để mọi người thấy rằng, họ là những người đã có những thành công trong nghề và xã hội, họ làm việc chuyên nghiệp và biết giữ gìn uy tín của mình, họ tìm những đơn vị uy tín để làm việc, nên không có chuyện họ và Lê Ánh bán rẻ uy tín của mình.
- Trung tâm Lê Ánh: Luôn cam kết và bảo vệ quyền lợi của học viên, đó là:
+ Học viên được học thử buổi đầu tiên
+ Học viên được hoàn lại 100% học phí nếu trong 3 buổi đầu không thấy hài lòng
+ Học viên được kết nối tuyển dụng, doanh nghiệp sẽ vào tận buổi cuối của khóa học để phỏng vấn. Học viên sẽ được giảng viên tư vấn vị trí công việc phù hợp và hỗ trợ chuyên môn.
Như vậy thì bằng lý trí, mọi người cũng có sự đánh giá là Lê Ánh có tốt và uy tín hay không? Tất nhiên, họ sẽ phải có khóa học tốt, dịch vụ tốt thì họ mới có thể cam kết và làm được những việc mà các trung tâm khác không làm được như vậy.
- Chương trình học: Được thiết kế và giảng dạy bởi những người lâu năm kinh nghiệm, đang hàng ngày làm việc với nghề nên rất thực tế.
Mình đưa ra những nhận định này không phải là chỉ bởi những phản hồi của những người đã học, đã cộng tác và là bạn của giảng viên tại Lê Ánh (như sếp của mình), mà bởi những cảm nhận trực diện sau khi đã tìm hiểu ở đây. Mình nghĩ nên dành chút thời gian để viết những cảm nhận này để mọi người có sự nhìn nhận đúng hơn về Lê Ánh.
Các trung tâm giờ dùng nhiều cách để quảng cáo và nói xấu nhau. Trong môi trường giáo dục thì điều đó là không nên vì nó mất đi tính giáo dục.
Các bạn có thể đến tận nơi để học thử, vì tất cả phải đều từ mắt thấy tai nghe.
Mình cũng đang có nhu cầu học khóa học xuất nhập khẩu thực tế dành cho người mới bắt đầu. Đọc comment của bạn, cảm nhận đây là những chia sẻ rất khách quan và thực tế, đáng tin cậy. Mình sẽ đến Xuất nhập khẩu Lê Ánh để được tư vấn chi tiết hơn và đăng ký học thử trước.

Ngọc Ftu

Reaction score
11
Cho mình hỏi, thời gian để học một khóa về xuất nhập khẩu thường mất bao nhiêu thời gian ạ.
Công ty mình làm về sản phẩm bơm màng nồi trộn sơn, muốn học về nó để khi các công ty chế xuất yêu cầu thì mình giải thích được cho họ hiểu.
Và trình độ tiếng Anh phải như thế nào ạ?
Mình tìm hiểu thì 1 khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu sẽ kéo dài khoảng 20 buổi, học trong khoảng hơn 2 tháng.
Mình đã gọi điện đến XNK Lê Ánh thì được tư vấn là trình độ Tiếng Anh ở mỗi vị trí khác nhau sẽ là khác nhau. Tuy nhiên, bạn cũng cần phải có nền về Tiếng Anh thì mới phát triển được.

Tìm thành viên