Help Xin tư vấn địa chỉ lớp học xuất nhập khẩu tại Hà Nội

TrangLe185

Reaction score
3
mọi người cho em hỏi chút e chưa đi học xnk nhưng nhờ đứa bạn làm hộ hồ sơ gủi đi xin việc nên em gửi mấy công ty tuyển nhân viên xuất nhập khẩu không ngờ là họ gọi đi phỏng vấn thật ạ. vừa mưng vừa lo, theo các thánh em có lên đi phỏng vấn để cọ sát, lấy tinh thần không a vì lần nay di pv là biết chắc trượt rồi, hôm vừa rồi bảo định đăng ký học ở trung tâm LA với anh đẹp trai nào trong page mà ông ấy mất tăm luôn em đi du lịch về thì nhỡ mất lớp tháng 9 đợi mấy hôm nữa học đợ tháng 10 vậy thôi.
Lâu rồi không đi pv lúc nhận được thư mời e thấy hồi hộp phết \:)

Reaction score
6
trong 5 cái bạn nói mình thấy học ở mỗi bên Lê Ánh hay Exim là tốt, mà bây giờ mọi người đánh giá cao về bên chỗ Lê Ánh hơn vì nó có cả đội ngũ giảng viên giỏi toàn cán bổ chủ chốt có kinh nghiệm làm nghề lâu năm con bên Exim thì c Khánh Vân dạy hay nhưng so sánh về độ chất và tính thưc tế trong nghề ko thể bằng bên kia được vì một người họ chỉ dạy thỉnh thoảng làm thêm một vài lo hàng lấy thêm uy tín với người ngày nào nó cũng phải làm hêt lô này đến lo khác thì các bác tự biết kỹ năng bên nào nó ok hơn . Cá nhân em sau khi tìm hiểu và đánh giá là như vậy còn quyết định là ở các bác. nhưng em là em chọn hoc bên chỗ LA này hơn vì nó còn cho học thư 3 buổi nữa nên chả mất gì mà ko học cả :)

Reaction score
1
Học ở đâu mà chả được các bác cứ vào tìm hiểu này nọ, cái gì cũng có cái tốt và xấu, theo mình cứ thực tế đi học là biết ngay mà nhiều chỗ nó cho học thử đ thì đi học thử là hiểu ngay mà

Bemaiyeuanh-Ht2008

Reaction score
0
Xem moi người nói mà e chóng mặt chủ top đâu chốt lại đi giơ a đã đi học ở đâu chưa, trung tâm nào phát biểu đi cho dân tình đỡ xôn sao nữa :)

Nguyễn Kiều An

Reaction score
1
Ở hà Nội có nhiều trung tâm vậy, có ai biết ở Đà nẵng có trung tâm nào dạy XNK không, chỉ em với ạ. Em cám ơn nhiều nhiều

Cỏ Ba Lá

Reaction score
2
Tên trung tâm Văn Lang nghe kỳ nhỉ mình ko biết học ở đây có tốt không nữa nhưng ở 5 cái bạn hỏi thì có bên Exim là mình thôi vì hôm có qua học thử ở đó r. Thấy cũng được lớp đông cô giáo dạy tốt nhưng về nhà nói chuyện với bạn thì nó bảo vào học nghiệp vụ thì chán đi làm lại ko liên quan nhiều nên đang phân vân quá buổi sau học là phải đóng lệ phí rồi nên chưa biết có đi học tiếp k đã ai học ở Exim chưa cho e hỏi vs có nên học ở đâu ko ạ :D

Banhbeo

Reaction score
4
Tên trung tâm Văn Lang nghe kỳ nhỉ mình ko biết học ở đây có tốt không nữa nhưng ở 5 cái bạn hỏi thì có bên Exim là mình thôi vì hôm có qua học thử ở đó r. Thấy cũng được lớp đông cô giáo dạy tốt nhưng về nhà nói chuyện với bạn thì nó bảo vào học nghiệp vụ thì chán đi làm lại ko liên quan nhiều nên đang phân vân quá buổi sau học là phải đóng lệ phí rồi nên chưa biết có đi học tiếp k đã ai học ở Exim chưa cho e hỏi vs có nên học ở đâu ko ạ :D
Tùy bạn ơi, nhưng nếu là mình thì mình sẽ ko học ở bên này vì ko hiệu quả

Mạnh Steven

Reaction score
1
Mình đã hoc ở Lapro và Exim rồi cả 2 trung tâm thiết nghĩ nếu bạn cần kiến thức thực tế thì nên cân nhắc, còn để hiểu về xnk thì có thể học ở đây. Không quá tệ như nhiều bác nói vì mình đi học cũng phải do mình nữa học ở đâu mà ko tự học cũng dốt hết. trước khi chê bai trung tâm này nọ thì chúng ta nên phải xác định xem mình học ntn đã. Mình chỉ viết nv ko mong nhận gạch đá từ ai cả. Thanks all :)

Ngô Tiên Sinh

Reaction score
0
học lapro làm gì cho phí tiền mấy chỗ này thì mình thấy học bên Lê ánh hoặc Exim còn ổn tí tí.
Mình có đứa em họ đang muốn học ở bên Exim nhưng sau nó lại bảo đổi sang học ở bên trung tâm Lê ánh vì quen anh giảng viên mà nó theo dõi từ lâu đang dạy ở bên Lê ánh, nó bảo a ấy dạy em thích lắm vì thực tế mới cả nhiệt tình tới trường em nói chuyên mấy buổi nghiệp vụ mà đứa nào cũng thích, lúc vào Website bên trung tâm Lê ánh thấy có anh Kiên dạy là em đăng ký ngay. chả biết tn nhưng đi học được 2 buổi về hí hửng xin tiền đóng học phí luôn.

Reaction score
6
Nói chung đã xác định tìm trung tâm dạy xuất nhập khẩu uy tín ở hà nội hay hcm cũng chỉ hiệu quả 60% thôi. Đừng ai hy vọng học xong ra làm được việc cả nhé vì sao thì nv:
các thím bỏ 3 triệu ra đi học một khóa 2 tháng ng ta thuê giảng viên tốt chi phí các kiểu còn lãi chả bao nhiêu ng học muốn nhanh kết thúc, người dạy thì muốn chuyền đạt quá nhiều nếu chỉ dạy một mảng thì quá ít. Nhưng có học vẫn hơn, mình học xong đi xin việc lúc vào học việc lại mọi người nói là biết cách làm luôn. Họ đánh giá cái đó mà. Còn đừng mơ chuyện vào làm thạo ngay nhé vì mỗi công ty có một phong cách làm việc khác nhau.mình cũng đi học thôi nhưng rất mẫn cảm vs mấy bạn thụ động quá thể lúc nào cũng trông chờ mấy chỗ bảo nhận tìm việc làm cho, nói thật là chỉ tương đói cá khóa họ vài chục ng ai mà tìm việc được cho từng ng được. Quan trong nhất là mình tư thân vận động thôi/ - Thân ái-

Toantid-TCS

Reaction score
3
mấy chỗ đấy chất lượng đào tạo cũng same same nhau thôi em à, nếu muốn học ra mà làm được việc ngay thì khó lắm trừ phi các bạn phải thật chăm chỉ và nhiệt tình ko thì bằng không, nên tốt nhât tìm trung tâm nào cho học lại miễn phí vì sau này khi xin việc hoặc đi làm thì học lại được còn ko coi như phí tiền. 3tr một khóa cũng ko đắt mấy ban học cắt tóc, gội đầu cũng phải hơn 10 củ mới được vào lớp.
Đánh giá chất lượng nha
1: Exim- Lê Ánh
2: Ngoại Thương

Vũ văn Sỹ 86HT

Reaction score
3
học ở đâu thì học né cái chỗ lớp bên Hoàng Quốc việt khóa 1500k ra nhá, mình ko tiện nói trên đây hôm trước có hỏi mấy ng bảo học bên Lê Ánh tốt nhưng chả tin đi học bên chỗ trung tâm đấy đóng 1500k học 2 buổi mình bỏ luôn chả thèm lấy tiền. Giờ đi làm rồi mới hiểu sao ng ta lại thích học của người đi làm dạy hơn là giáo viên

ngocanh2608

Reaction score
1
Cách đây 1 tháng, mình có vào các trung tâm để tìm hiểu về khóa học xuất nhập thực tế. Mình ấn tượng nhất với xuất nhập khẩu Lê Ánh, vì họ có sự khác biệt nhiều nhất về chất lượng giảng viên.
Mình tìm hiểu thì 100% giảng viên bên Lê Ánh đều là trưởng phòng hoặc giám đốc công ty XNK trên 10 năm kinh nghiệm, hiện đang làm việc tại các doanh nghiệp lớn trong nước và quốc tế, mình đọc CV của họ mà cũng hơi choáng. Trong số các giảng viên ở Hà Nội ấy thì mình ấn tượng nhất với anh Khiêm, anh ấy có trên 10 năm kinh nghiệm làm XNK, hiện đang quản lý chi nhánh Hải phòng và là trưởng phòng XNK của 1 công ty XNK thuộc top 25 thế giới.
Bản thân mình nghĩ, đã học thì phải học người giỏi, bởi người giỏi người ta sẽ có nhiều kinh nghiệm, kiến thức để chỉ mình cách làm và sự hiểu biết đúng nhất.
Đây là lý do duy nhất mình chọn XNK Lê Ánh là nơi để học khóa học xuất nhập khẩu thực tế, giờ đang học rồi thấy rất hài lòng. giáo viên rất nhiệt tình, tâm huyết, còn học viên trong lớp cũng học rất nghiêm túc. Vì thế, bọn mình đều cảm nhận được chất lượng thực sự của khóa học.
Học phí khóa học thì mình thấy không hề đắt, chỉ 3tr/khóa đối với người đi làm, và 2.8tr/khóa đối với sinh viên.
Nếu quan tâm, các bạn vào website của XNK Lê Ánh để tìm hiểu kỹ hơn thông tin về khóa học :
http://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/

Reaction score
24
Em chào các anh chị trên diễn đàn, Em là sinh viên năm cuối trường Đại học thương mại, Em không học ngành xuất nhập khẩu. Mà em học ngành quản trị kinh doanh. Tuy nhiên, giờ em học xong chuẩn bị ra trường rồi mà vẫn còn lơ mơ trong vấn đề định hướng nghề nghiệp sau này, có người khuyên em nên đi học xuất nhập khẩu và theo ngành xuất nhập khẩu vì lương cũng ổn, cũng có khá nhiều việc mà con gái làm được. Các anh chị tư vấn thêm cho em với ạ

Leeminho

Reaction score
14
Em chào các anh chị trên diễn đàn, Em là sinh viên năm cuối trường Đại học thương mại, Em không học ngành xuất nhập khẩu. Mà em học ngành quản trị kinh doanh. Tuy nhiên, giờ em học xong chuẩn bị ra trường rồi mà vẫn còn lơ mơ trong vấn đề định hướng nghề nghiệp sau này, có người khuyên em nên đi học xuất nhập khẩu và theo ngành xuất nhập khẩu vì lương cũng ổn, cũng có khá nhiều việc mà con gái làm được. Các anh chị tư vấn thêm cho em với ạ
Mình cũng có phần giống bạn, mình cũng học trái ngành, Mình không phải học xuất nhập khẩu,Trước mình học quản trị nhân lực cơ. Nghe cũng không có gì liên quan nhỉ? Tớ thì từ năm cuối đã xác định là không làm được nghề mình học, cũng đang cố gắng để ra trường không phải thất nghiệp mà có được việc làm mà mình muốn đây. Thấy bảo xuất nhập khẩu sẽ là 1 trong những ngành nghề hót trong tương lai, hi.
Mà bạn đang ở Hn đúng không? Mình cũng đang tìn địa chỉ dạy xuất nhập khẩu tốt để theo học mà nhiều thông tin quá, đang loạn hết nên đây

Reaction score
24
Mình cũng có phần giống bạn, mình cũng học trái ngành, Mình không phải học xuất nhập khẩu,Trước mình học quản trị nhân lực cơ. Nghe cũng không có gì liên quan nhỉ? Tớ thì từ năm cuối đã xác định là không làm được nghề mình học, cũng đang cố gắng để ra trường không phải thất nghiệp mà có được việc làm mà mình muốn đây. Thấy bảo xuất nhập khẩu sẽ là 1 trong những ngành nghề hót trong tương lai, hi.
Mà bạn đang ở Hn đúng không? Mình cũng đang tìn địa chỉ dạy xuất nhập khẩu tốt để theo học mà nhiều thông tin quá, đang loạn hết nên đây
ukm, Trường Thương Mại ở Chỗ đường Hồ Tùng Mậu đấy bạn. Tớ đang học ở đó, Năm cuối rồi. Mình thì cũng đang tìm hiểu một vài địa chỉ đào tạo xuât nhập khẩu uy tín ở hà nội để tìm ra nơi đào tạo xuất nhập khẩu nào ổn nhất để theo học đây, Mình nghĩ là tham khảo ở mấy cái diễn đàn là đúng nhất, Hoặc hỏi người thân. Chứ thấy trên google toàn là quảng cáo thôi, híc híc

Leeminho

Reaction score
14
ukm, Trường Thương Mại ở Chỗ đường Hồ Tùng Mậu đấy bạn. Tớ đang học ở đó, Năm cuối rồi. Mình thì cũng đang tìm hiểu một vài địa chỉ đào tạo xuât nhập khẩu uy tín ở hà nội để tìm ra nơi đào tạo xuất nhập khẩu nào ổn nhất để theo học đây, Mình nghĩ là tham khảo ở mấy cái diễn đàn là đúng nhất, Hoặc hỏi người thân. Chứ thấy trên google toàn là quảng cáo thôi, híc híc
ukm, mình cũng thấy trên google nhiều quảng cáo lắm. Không biết nên tin như nào nữa, Chị mình bảo là giờ nếu tìm hiểu gì cứ vào mấy cái diễn đàn hỏi mọi người cho đúng nhất. Chứ giờ xem trên google thấy toàn hiện QC là rõ nhất. Chứ giờ mình bị dị ứng mấy cái chữ QC lắm.,
Tớ cũng đang tìm nơi uy tín để học xuất nhập khẩu ở HN đây, Hai đứa mình đi học chung không

hongha21

Reaction score
1
ukm, mình cũng thấy trên google nhiều quảng cáo lắm. Không biết nên tin như nào nữa, Chị mình bảo là giờ nếu tìm hiểu gì cứ vào mấy cái diễn đàn hỏi mọi người cho đúng nhất. Chứ giờ xem trên google thấy toàn hiện QC là rõ nhất. Chứ giờ mình bị dị ứng mấy cái chữ QC lắm.,
Tớ cũng đang tìm nơi uy tín để học xuất nhập khẩu ở HN đây, Hai đứa mình đi học chung không
Chuẩn rồi người anh em , Tớ trước cần tìm cái gì, đều phải đi xem review ở trên mạng đấy. Chứ chẳng có niềm tim vào mấy trang đầu quảng cáo của google đâu. Giờ mà gõ học xuất nhập khẩu ở đâu tốt, tìm trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu uy tín, trung tâm xuất nhập khẩu uy tín ở Hn, hay Hcm thì những trang đầu ở google toàn quảng cáo thôi. cứ gắn cái QC ở trên là tớ cũng không thích rồi . >.<

Tìm thành viên