Help Xin tư vấn địa chỉ lớp học xuất nhập khẩu tại Hà Nội

Reaction score
0
Giờ mà đi học tiếng Trung -+ khóa học xuất nhập khẩu thực tế nữa thì liệu có tạo nên combo xin việc tốt ko hả mn? mình thì ko học đúng chuyên ngành xuất nhập khẩu, nhiều lần định học xuất nhập khẩu ở hà nội rồi mà cuối cùng lại tạch, giờ mới nung nấu ý chí học tiếp, thấy nhiều người review về TT Lê Ánh mình cũng đang tò mò muốn đi học đây, bên này hình như có khóa học XNK cho người chưa biết gì đúng ko ạ?
mình cũng định học tiếng trung để làm đi làm xuất nhập khẩu b ạ, lên mấy trang thấy người ta tuyển nhân viên xuất nhập khẩu biết tiếng Trung nhiều quá, mà giờ cũng có nhiều người sử dụng tiếng Trung lắm luôn, Có cái mình chưa biết học nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế ở đâu tốt, lên đây thông tin lạo nhạo nhiều quá, ây, đang tính học xuất nhập khẩu ở TT Lê Ánh xem thế nào, vì nghe nói nhiều về trung tâm này rồi, giảng viên cũng chất lượng b ạ

Reaction score
0
mình cũng định học tiếng trung để làm đi làm xuất nhập khẩu b ạ, lên mấy trang thấy người ta tuyển nhân viên xuất nhập khẩu biết tiếng Trung nhiều quá, mà giờ cũng có nhiều người sử dụng tiếng Trung lắm luôn, Có cái mình chưa biết học nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế ở đâu tốt, lên đây thông tin lạo nhạo nhiều quá, ây, đang tính học xuất nhập khẩu ở TT Lê Ánh xem thế nào, vì nghe nói nhiều về trung tâm này rồi, giảng viên cũng chất lượng b ạ
à, dù biết tiếng Trung thì vẫn phải biết tiếng Anh khi làm nghề xuất nhập khẩu đúng ko b? mình học trái ngành thì chắc học xuất nhập khẩu vẫn được nhỉ, mình thấy nhiều bạn học xuất nhập thực tế ở hà nội, cũng học ko đúng chuyên ngành nhưng họ vẫn tuyển đó ạ, mà mình thấy tt Lê Ánh có giới thiệu chỗ làm cho học viên nhỉ> mình cũng cần chỗ nào đảm bảo việc làm như thế.

Hà Thị Thanh

Reaction score
0
tham khảo nhiều diễn đàn thấy các mem kế toán dấn sân sang học XNK nhiều nhỉ? Chắc kế toán chán quá à bạn hay sao mà chuyển nghề? Không cẩn thận lại trong chán ngoài thèm. Mình học XNk đây, nhiều lúc cũng nản với nghề lắm
thế ạ, em tìm hiểu thì thích nghề xuất nhập khẩu thôi và đang muốn học xuất nhập khẩu thực tế ở hà nội vì học cái này sẽ làm dc việc. Giờ m,n cũng lm trái ngành hết nên em cũng cứ liều đi học, chỉ là nghe ngta nói thì lương cũng tốt như vậy, còn ko biết đi làm sẽ thế nào thôi, à, Ngày trước chị có học xuất nhập khẩu ở trung tâm nào k ạ?

Đào Thùy Dung

Reaction score
0
Nghe nói có Trung tâm XNK Lê Ánh với Trung tâm eximtrain có dạy nhưng t cũng ko rõ ở đâu dạy xuất nhập khẩu cho doanh nghiệp tốt hơn nữa..
tớ thì đang muốn học xuất nhập khẩu để thi chứng chỉ, nhưng mà về luật hải quan, luật về thuế xuất nhập khẩu hay đại loại những nghiệp vụ xuất nhập khẩu ở trung tâm họ có dạy không nhỉ?

Nguyễn Sơn

Reaction score
0
Giờ mình cũng nhiều tuổi rồi nhưng muốn học xuất nhập khẩu thì liệu có dc ko nhỉ, thấy toàn các bạn trẻ học xuất nhập khẩu nhiều, Làm nghề xuất nhập khẩu chắc cũng vất vả lắm, nhưng giờ mình lại thích ngành này và đang muốn dân thân đây, cho hỏi học xnk để làm việc thì nên học ở trung tâm đúng ko, nghe nói trung tâm Kiến tập nhiều, ko biết chỗ đó có ổn không vậy ạ>

Reaction score
0
em cũng hỏi qua chị em đã học ở Exim rồi, Bảo ở Exim dạy lý thuyết nhiều. Với ở Exim mở lớp từ trước rồi. Nên nói đến lớp học xuất nhập khẩu thực tế thì mọi người sẽ nghĩ đến exim, xnk ngoại thương. Với em thấy giờ Exim như kiểu đang trong giai đoạn " Già " rồi . Cái em cần là sự khác biệt, cách tiếp cận mới với nghề
vậy sao, mình cứ tưởng bên đó học tốt chứ, vì học xuất nhập khẩu thì học ở chỗ nào có uy tín đào tạo xuất nhập khẩu sẽ tốt hơn chứ ạ. Vậy ko học ở Eximtrain thì học ở đâu bây giờ bạn? Mìnhh chỉ nghe nói tt này với trung tâm Lê Ánh thôi ạ

Mộc Miên Trần

Reaction score
0
Ở đây có ai biết khóa học xuất nhập khẩu ở tphcm không nhỉ? sắp tới em định học xuất nhập khẩu ở tphcm mà ko rõ lắm trong đó, vì em ở ngoài hn, sắp tới sẽ vào nam. Giờ mà học thì nên học người giỏi, họ có kinh nghiệm dạy xuất nhập khẩu chứ nếu học như ở trường thì không ổn lắm phải không.
nghe nói học xuất nhập khẩu ở TT Lê Ánh được học giảng viên giỏi, giờ thì có nhiều cách học bạn ạ, bạn có thể tự học xuất nhập khẩu trước sau đó thì đi thực tập ở công ty xuất nhập khẩu, nhưng mà bạn nào thực sự bản lĩnh mới học dc thế này, còn nếu có thời gian thì tốt nhất là học xuất nhập khẩu thực tế tại trung tâm đào tạo xuất nhập khẩu uy tín bạn ợ, cái này giúp mình yên tâm hơn, và đảm bảo hơn để đi làm bạn ạ

Reaction score
0
Em là sinh viên năm 3 chuyên ngành Kế toán, em còn 1 kỳ học nữa sẽ đi thực tập, tiếng Anh của em ở mức trung bình. Em muốn ra trường sẽ theo nghề xuất nhập khẩu. Hiện nay trường e mới mở thêm đào tạo ngành thương mại quốc tế, các thầy cô cũng chưa có kinh nghiệm giảng dạy trong ngành này nhiều. Vậy em muốn anh chị cho e lời khuyên là em có nên học văn bằng 2 ngành này hay dành thời gian đó để cải thiện tiếng anh và tham gia khóa học đào tạo thực tế ạ. Và với một sinh viên Kế toán như em cần những gì để có thể làm được xuất nhập khẩu ạ?
Em cảm ơn anh chị nhiều ạ!
làm xuất nhập khẩu theo mình thấy thì năng động hơn làm kế toán,dù cho nghề nào cũng đòi hỏi sự tỉ mỉ, và cẩn thận cả. Nhưng mà nếu em thích làm kế toán thì em nên chuyên tâm học và học thêm khóa học kế toán thực hành bên ngoài, còn nếu em muốn thử sức ở môi trường năng động hơn thì em nên học thêm ngành thương mại quốc tế và dành khoảng 2 - 3 tháng học thêm khóa học xuất nhập khẩu thực tế ở bên ngoài, thực ra khóa học này cũng là học xuất nhập khẩu ngắn hạn thôi vì thời gian cũng không kéo dài quá. Hơn nữa, học xuất nhập khẩu thực tế sẽ hỗ trợ cho bạn trong việc học nữa. Tập xác định sẵn là nếu chọn con đường này thì sẽ vất vả, nhưng mà vinh quang sau này mìh hưởng chứ ai., Good luck

Hà Liễu

Reaction score
0
Bạn em đang quen với một chị làm bên nhân sự tuyển dụng cho một công ty xuất nhập khẩu chị ạ. nhưng công ty đó đang tuyển vị trí mua hàng. Mà mua hàng thì đòi hỏi nhiều kinh nghiệm đúng không chị? Em thấy lương khởi điểm đã là 15 tr rồi. Lương cao quá c ạ
Vị trí mua hàng trong xuất nhập khẩu đòi hỏi nhiều kĩ năng, hiểu rõ được những mặt hàng công ty cần và yêu cầu về số lượng, chất lượng, mẫu mã,...cũng cần tiếng Anh tốt, nên lương như thế cũng thường thôi, thực ra nếu học xuất nhập khẩu mà có tiếng Anh thì chả lo lương thấp, đảm bảo cao, mà giờ làm logistics cũng hot đấy mấy bác, kinh nghiệm nhiều nhiều là lương vài chục triệu là chuyện hết sức bình thường, ai mà đang muốn học logistics, hoặc học xuất nhập khẩu thực tế thì học ngay thôi, triển ngay còn kịp.

Reaction score
0
Ui dời, chị làm rồi chị biết, Quan trọng là công việc của em ở vị trí nào thôi. Nếu em là con trai thì có thể vào vị trí nhân viên giao nhận hiện trường, công việc này ít đòi hỏi tiếng Anh nhất, Phù hợp với con trai. Xong sau này thì vừa đi làm, vừa học thêm là ok mà
Nếu mà có tiếng Trung thì khi học xuất nhập khẩu vẫn phải trau dồi thêm tiếng anh chị nhỉ, em ko giỏi tiếng anh nên cũng hơi lo lắng, sợ ko đáp ứng được nhu cầu tuyển dụng ngành xuất nhập khẩu. à, con gái thì ko nên làm vị trí giao nhận hiện trường mà nên làm vị trí sales hoặc chứng từ đúng ko chị? Em cũng đang mày mò tìm hiểu chỗ học xuất nhập khẩu uy tín xem thế nào chị ạ

Mộc Miên Trần

Reaction score
0
Cách để bạn được nhận đi thực tập luôn: Thứ nhất, vào mạng tìm thông tin tuyển thực tập- tớ thấy giờ rất nhiều nơi có nhu cầu tuyển nhân viên thực tập. Vì thực tế, nhân viên mới đến thì họ vẫn phải mất 1 khoảng thời gian để bàn giao cũng như training lại công việc, Bạn cứ bày tỏ mong muốn của bạn, sự nhiệt tình trong công việc của bạn. Rồi thế nào cũng được nhận
Bạn có biết xin thực tập xuất nhập khẩu ở đâu ko b? mình đang có đứa em học ngành kinh doanh quốc tế, nó muốn đi thực tập ý, nhưng mà nó cũng muốn thực tập là làm việc ở đó để có kinh nghiệm luôn chứ ko phải thực tập xin con dấu cho xong đâu bạn ạ, Hoặc bạn có biết kênh nào hay đăng tin tuyển thực tập sinh xuất nhập khẩu thì bảo mình với nhé, cảm ơn bạn vì chia sẻ thông tin trên đây ạ,

Đào Thùy Dung

Reaction score
0
Gần đến ngày thi chứng chỉ nghiệp vụ xuất nhập khẩu của tổng cục hải quan rồi, em hoang mang quá các bác ạ, có ai đỗ kì thì này rồi cho em chút kinh nghiệm với, em định đi học thêm nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế bên ngoài nữa cho nó chắc chắn, cầm cái chứng chỉ xuất nhập khẩu với chứng chỉ của tổng cục cho yên tâm ạ., Mong được các bác chỉ giúp nhé, ko biết thi có khó ko nữa. Hiaxx

Đặng Thái Sơn

Reaction score
0
Lúc trước có nhiều bạn hỏi học xuất nhập khẩu chỗ nào, thì mình thường khuyên đến học Lê Ánh - mình biết về trung tâm này khá nhiều do ở đây có dạy xuất nhập khẩu và cho thực hành nhiều, có hỗ trợ việc làm. nhưng mình nghĩ nó sẽ hợp với các bạn mới học xuất nhập khẩu và muốn có chỗ thực tập để rèn luyện.
Những bạn đã đi làm rồi, có kinh nghiệm rồi thì có nhiều lựa chọn hơn, có thể học ở Eximtrain hoặc là mấy trung tâm dạy thực tế khác, hoặc cũng có thể học xnk chuyên sâu ở trung tâm Lê Ánh,
mà giờ trung tâm nào cũng quảng cáo là dạy thực tế, nhưng phải học mới biết được, quan trọng là bạn phải tìm dc giảng viên phù hợp với nội dung bạn muốn học,, và bạn nên đến học trải nghiệm.. chứ lên đây hỏi cũng có giải quyết dc gì đâu,, tốt nhất là học thử cho chắc ăn nhá
Mình còn định học xuất nhập khẩu thực tế chuyên sâu, nhưng hỏi ở bên eximtrain học chỉ có 1 khóa học XNK thực tế thôi, ko có học chuyên sâu đâu b ơi, ngày trước t có quen 1 bạn học xuất nhập khẩu ở eximtrain bảo cũng ko dc thực hành nhiều. sau đó bạn ấy sang học chuyên sâu ở trung tâm Lê ÁNh ấy, có mỗi bên LÊ Ánh có học chuyên sâu thôi, chẳng có trung tâm nào đào tạo chuyên sâu nữa, Mình cũng có tìm hiểu nhiều lắm ý, vì giờ toàn là khóa học xuất nhập khẩu thực tế cho người mới bắt đầu, cho những người mới, chứ biết nghiệp vụ rồi thì ko mấy chỗ nào dạy xuất nhập khẩu nâng cao.

Hà Liễu

Reaction score
0
Chào các anh chị trong diễn đàn ạ, Em đang được nghỉ hè, muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu để sau đi làm thì học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất hiện nay ? ac nào học xuất nhập khâu rồi cho em xin reiview với
em học xuất nhập khẩu ở hà nội thì học trung tâm Lê Ánh ấy, hoặc học khóa học xuất nhập khẩu đại học ngoại thương, bên đó chương trình cũng thực tế mà có nhiều đổi mới, cập nhật rất sát với hoạt động xuất nhập khẩu, mình có quen mấy anh chị học bên đó bảo thế, nhưng học ở Lê Ánh thì người ta hỗ trợ mình tốt hơn vì họ là đơn vị tư nhân, mình học thiếu buổi nào là họ cho học bù, rồi dc học thử, với dc giới thiệu việc làm chứ học xuất nhâp khẩu ở đại học ngoại thương đâu dc như vậy.

Reaction score
0
Mong mọi người giúp đỡ để em hoàn thành bài nghiên cứu được tốt đẹp ạ. Em cảm ơn[/QUOTE]
Người ta không hỏi bằng loaji gì. Vì người ta nhìn thấy ở bảng điểm của bạn rồi mà.
Mình thấy, Giờ vẫn nhiều công ty quan trọng bằng cấp lắm. Nếu như cùng 1 công việc. Có 2 ứng viên với trình độ tương đương nhau. Thì nhà tuyển dụng vẫn sẽ lựa chọn người có bằng cấp cao hơn mà
Vì bằng đó cũng chứng minh được quá trình học 4-5 năm ở trường đại học. bạn đã cố gắng như thế nào
công nhận bạn nói đúng, nhưng nếu mình thể hiện được khả năng tiếng anh ngoại thương tốt thì chắc là ổn hơn nhỉ, mình cũng định học xuất nhập khẩu ở HCM, giờ cái mình lo nhất là việc làm sao để giỏi nghiệp vụ, nếu mình học nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực tế thì học xong có biết làm xuất nhập khẩu ko? đó mới là điều mình lo nhất thôi,

Reaction score
0
em có tìm hiểu nhiều trung tâm và mọi người cũng khuyên học xuất nhập khẩu ở trung tâm dạy xuất nhập khẩu thực tế, nhưng mà em muốn được đi thực tập thì trung tâm có đáp ứng dc ko nhỉ, vì em sợ học xong ko biết cách thực hành xuất nhập khẩu thế nào, mà giờ cũng có nhiều công ty logistics tuyển thì em học khóa học xuất nhập khẩu và logistics thực hành có được ko anh/chị,? sợ hơi ôm đồm nhưng em nghĩ nó có liên quan gì đó, hiện tại cũng thấy nhiều chỗ dạy xuất nhập khẩu và logistics trong 1 khóa học luôn, có ai học như này chưa, cho em biết với,

Phạm Lan Phương

Reaction score
0
em có tìm hiểu nhiều trung tâm và mọi người cũng khuyên học xuất nhập khẩu ở trung tâm dạy xuất nhập khẩu thực tế, nhưng mà em muốn được đi thực tập thì trung tâm có đáp ứng dc ko nhỉ, vì em sợ học xong ko biết cách thực hành xuất nhập khẩu thế nào, mà giờ cũng có nhiều công ty logistics tuyển thì em học khóa học xuất nhập khẩu và logistics thực hành có được ko anh/chị,? sợ hơi ôm đồm nhưng em nghĩ nó có liên quan gì đó, hiện tại cũng thấy nhiều chỗ dạy xuất nhập khẩu và logistics trong 1 khóa học luôn, có ai học như này chưa, cho em biết với,
học logistics cũng dc chứ sao e, giờ logistics là nghề hot đây, các công ty xuất nhập khẩu muốn xuất khẩu hay nhập khẩu thì cũng đều phải có dịch vụ logistics họ làm đó, logistics cũng lương cao vì mình có biết 1 bạn làm logistics, khá ổn, cũng rèn luyện tính cách cẩn thận, tỉ mỉ, và đúng giờ nếu làm logistics, mình nghiệm ra vì bạn mình nó đúng giờ cực kì luôn, nên nếu có học logistics cũng đừng lo nhé, các trung tâm giờ dạy logistics nhiều và trong khóa học xuất nhập khẩu thực tế họ cũng dạy logistics cả mà, nếu học xuất nhập khẩu mà người ta ko dạy logistics thì vứt nhé.

Nguyễn Mỹ Lan

Reaction score
0
Em đang học năm 3 ngôn ngữ Anh, giờ bố mẹ em ở quê cũng định hướng cho em là đi học xuất nhập khẩu thực tế, cơ mà em chưa biết là sẽ học thế nào, với cả mới năm 3 thì có nên đi học xuất nhập khẩu ko, em muốn tìm chỗ thực tập xuất nhập khẩu ở hà nội mà chỉ làm part time thì có dc ko anh chị ơi?

Hà Liễu

Reaction score
0
nếu trung tâm nào ko hỗ trợ thực tập thì em có thể xin thực tập xuất nhập khẩu ở công ty nhé, em tìm hiểu về nhu cầu tuyển dụng xuất nhập khẩu ở mấy trang về cộng đồng xuất nhập khẩu thì sẽ tốt hơn đó, vì có phải chỗ nào họ cũng hỗ trợ thực tập xuất nhập khẩu hết đâu, bao nhiêu học viên, họ làm sao sắp xếp chỗ thực tập cho bạn dc, mình chủ động vẫn là tốt nhất đó b

Tìm thành viên