Help Xin tư vấn địa chỉ lớp học xuất nhập khẩu tại Hà Nội

Hoai Thuong

Reaction score
4
Trước có học xuất nhập khẩu ở bên trung tâm Kiệt DG gì đó, học phí thì rẻ mà học chẳng ra thế nào, mà họ lôi kéo học viên khéo lắm, nhưng đi học chẳng ra sao, trên này thấy nói đến Trung tâm Lê Ánh với Exim khá nhiều nhỉ, ko biết chất lượng đào tạo có OK ko?
Lê Ánh thì nghe nhiều, có vẻ nổi bật ở chất lượng, Exim cũng là trung tâm khá lâu rồi, giờ bị cạnh tranh gay gắt hơn trước bởi có nhiều trung tâm dạy xuất nhập khẩu thực tế hơn trước, lúc trước t thấy exim đâu cũng thấy nhắc đến nhưng giờ có nhiều đối thủ quá, họ cũng ko mạnh như trước, nói chung học ở đâu chẳng dc, quan trọng là mình có học dc hay ko thôi, chứ người ta cứ review nơi học xuất nhập khẩu nhưng có phải thế đâu, toàn thông tin như hỏa mù, chẳng biết đâu mà lần, em cứ theo tiếng gọi của con tim thôi, muốn học chỗ nào thì học thui, :)

Hoai Thuong

Reaction score
4
mình đang muốn học logistics ở tphcm thì nên học ở đâu vậy á?
ở tphcm mình chỉ thấy rất ít chỗ day logistics, nhưng không có quá nhiều thông tin bạn à, giờ người ta hay đi học xuất nhập khẩu, các khóa học xuất nhập khẩu giờ họ cũng có dạy cả logistics á. thường thì người ta học 1 khóa xuất nhập khẩu là OK, nhưng nếu bạn cần học logistics thì bạn có thể học logistics nâng cao hơn, người ta sẽ dạy kĩ hơn đó b, bạn tìm ở bài viết học logistics ở đâu tốt b ạ.

Hà Liễu

Reaction score
0
cho em hỏi là em muốn học về logistic, thì học ở trung tâm xuất nhập khẩu là người ta có cấp chứng chỉ xnk đúng ko à, mình dùng chứng chỉ này đi xin việc được phải ko? Vì lúc đầu em định học xuất nhập khẩu trường đại học ngoại thương, nhưng thấy các trung tâm cũng cấp chứng chỉ nên lại muốn học xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm hơn ạ,
Thường thì chứng chỉ phải do trường đại học, cao đẳng, trung cấp họ cấp còn những trung tâm dc cấp phép thì họ cấp chứng nhận , em chẳng phải lo quái gì việc chứng chỉ đâu, để có thôi, sự hiểu biết và kĩ năng xử lí nghiệp vụ xuất nhập khẩu, đi phỏng vấn mà người ta hỏi vận đơn là gì, invoice là gì mà ú ớ là chết, nên cứ học chỗ nào uy tín, chất lượng ổn ổn bạn ơi,

Hà Liễu

Reaction score
0
cho em hỏi là em muốn học về logistic, thì học ở trung tâm xuất nhập khẩu là người ta có cấp chứng chỉ xnk đúng ko à, mình dùng chứng chỉ này đi xin việc được phải ko? Vì lúc đầu em định học xuất nhập khẩu trường đại học ngoại thương, nhưng thấy các trung tâm cũng cấp chứng chỉ nên lại muốn học xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm hơn ạ,
Thường thì chứng chỉ phải do trường đại học, cao đẳng, trung cấp họ cấp còn những trung tâm dc cấp phép thì họ cấp chứng nhận , em chẳng phải lo quái gì việc chứng chỉ đâu, để có thôi, sự hiểu biết và kĩ năng xử lí nghiệp vụ xuất nhập khẩu, đi phỏng vấn mà người ta hỏi vận đơn là gì, invoice là gì mà ú ớ là chết, nên cứ học chỗ nào uy tín, chất lượng ổn ổn bạn ơi,

Hồng Tú

Reaction score
1
mình chẳng hiểu sao mấy mị bạn mình lại cứ muốn học xuất nhập khẩu để lấy cái chứng chỉ, học xong trông chứng chỉ rõ đẹp mà kiến thức cứ như rống tuếch ấy, tham chứng chỉ làm gì rồi đi làm chẳng biết gì, chỉ khổ mấy đứa ở công ty lại phải training lại cho mấy bả. Khuyên mấy bà đi học thực tế thì lại ko muốn vì sợ ko có chứng chỉ, mình biết thừa là mấy bà trọng bằng cấp rồi nhưng cũng phải vừa vừa thôi, có bằng đại học rồi thì lo làm gì, người ta chẳng có bằng, đi học trung cấp nhưng có cái nghiệp vụ xuât nhập khẩu tốt nên vẫn dc trọng dụng, sau này muốn học lên cũng dc,
khuyên thật mấy bạn chứ học ở trường chẳng kiểu gì luôn ấy, học như có thành tích mà kĩ năng thực hành yếu nhớt à. Mấy bạn học ở trung tâm cho lành ha.

Hữu Quang Đại

Reaction score
0
ở tphcm mình chỉ thấy rất ít chỗ day logistics, nhưng không có quá nhiều thông tin bạn à, giờ người ta hay đi học xuất nhập khẩu, các khóa học xuất nhập khẩu giờ họ cũng có dạy cả logistics á. thường thì người ta học 1 khóa xuất nhập khẩu là OK, nhưng nếu bạn cần học logistics thì bạn có thể học logistics nâng cao hơn, người ta sẽ dạy kĩ hơn đó b, bạn tìm ở bài viết học logistics ở đâu tốt b ạ.
học logistics chỗ nào vậy b? Mình muốn học riêng một khóa học logistics ấy, mình thì nghe nói bên Lê Ánh có khóa học logistics chuyên sâu nhưng giờ mình mới bắt đầu học thì làm sao mà học khóa nâng cao đó được, hây, đúng là khó quá mà, khóa học xuất nhập khẩu thì nhiều lắm, cơ mà khóa học logistics thì chẳng biết đâu mà lần

Hoai Thuong

Reaction score
4
mình chẳng hiểu sao mấy mị bạn mình lại cứ muốn học xuất nhập khẩu để lấy cái chứng chỉ, học xong trông chứng chỉ rõ đẹp mà kiến thức cứ như rống tuếch ấy, tham chứng chỉ làm gì rồi đi làm chẳng biết gì, chỉ khổ mấy đứa ở công ty lại phải training lại cho mấy bả. Khuyên mấy bà đi học thực tế thì lại ko muốn vì sợ ko có chứng chỉ, mình biết thừa là mấy bà trọng bằng cấp rồi nhưng cũng phải vừa vừa thôi, có bằng đại học rồi thì lo làm gì, người ta chẳng có bằng, đi học trung cấp nhưng có cái nghiệp vụ xuât nhập khẩu tốt nên vẫn dc trọng dụng, sau này muốn học lên cũng dc,
khuyên thật mấy bạn chứ học ở trường chẳng kiểu gì luôn ấy, học như có thành tích mà kĩ năng thực hành yếu nhớt à. Mấy bạn học ở trung tâm cho lành ha.
Đồng quan điểm với bạn, nhưng bạn biết là người việt nam mình vẫn coi trọng bằng cấp mà, học kiểu gì cũng phải lấy cái bằng mới được, thực ra là những nơi họ dạy học xuất nhập khẩu họ cũng có cấp mà, đi học cốt lấy kiến thức nhưng cũng phải phục vụ cho công việc nữa, Có cung thì có cầu thôi, chỉ có cái là học xuất nhập khẩu trong trường đại học ko được tốt như ngoài, họ cũng ko hỗ trợ mình học lại, học thử mấy, làm sao bằng tư nhân đc,

Hà Liễu

Reaction score
0
học logistics chỗ nào vậy b? Mình muốn học riêng một khóa học logistics ấy, mình thì nghe nói bên Lê Ánh có khóa học logistics chuyên sâu nhưng giờ mình mới bắt đầu học thì làm sao mà học khóa nâng cao đó được, hây, đúng là khó quá mà, khóa học xuất nhập khẩu thì nhiều lắm, cơ mà khóa học logistics thì chẳng biết đâu mà lần
học xuất nhập khẩu cũng có liên quan đến logistics đó bạn, bạn cứ học một khóa học XNK cơ bản rồi sẽ OK hơn, sau đó học logistics chuyên sâu cũng được bạn ợ, cách hay đấy nhé, đầy người ko hiểu rõ XNK với logistics khác nhau thế nào đấy, cứ đánh đồng và đi học thôi.
Giờ quan trọng là bạn phải tìm chỗ nào dạy cái này ổn ổn, tốt nhất là học ông thầy nào đang làm ngành logistics nhé, Chúc thành công!

Minh Cường

Reaction score
1
Có bạn nào chưa có kinh nghiệm làm xuất nhập khẩu, muốn đi thực tập xuất nhập khẩu thì bơi hết vào đây nhỉ, chúng ta lập team nhé, t đang quen một công ty có tuyển thực tập sinh, tuyển một team để làm việc nhóm, mình có 2 bạn rồi, ai muốn làm nghiệp vụ xuất nhập khẩu thực hành ko ạh?

Bích Liên

Reaction score
0
giờ học xuất nhập khẩu online thì có hiệu quả ko mấy chế? Em chẳng còn cách nào khác rồi, huhu, tìm các trung tâm chỗ nào cũng dạy xuất nhập khẩu ở hà nội hay tphcm thôi ạ

Hoai Thuong

Reaction score
4
giờ học xuất nhập khẩu online thì có hiệu quả ko mấy chế? Em chẳng còn cách nào khác rồi, huhu, tìm các trung tâm chỗ nào cũng dạy xuất nhập khẩu ở hà nội hay tphcm thôi ạ
Nói thẳng ra là online chẳng bao giờ hiệu quả bằng học thực tế, mà cái ngành xuất nhập khẩu này lại càng cần học thực tế, vì liên quan trực tiếp đến lô hàng, bạn ko làm trên chứng từ, hoặc ko tiếp xúc với lô hàng được thì bạn thất bại, Tất nhiên nhiều người vẫn học xuất nhập khẩu online vì sự tiện lợi hoặc là họ giỏi rồi, học online vẫn ok, cũng có thể là họ có kinh nghiệm làm việc rồi nên họ chỉ cần biết lí thuyết để hiểu rõ bản chất vấn đề hơn thôi, Hãy cân nhắc nhé bạn,

Reaction score
0
em muốn biết lương trong ngành xuất nhập khẩu như thế nào ạ? Em nghe nói lương khá cao nhưng mà thấy mấy đứa bạn lúc đầu đi làm toàn 5- 6tr, chẳng to tát lắm, thế mà cứ thổi phồng lương xuất nhập khẩu cao lắm,, sắp tới em dự định học 1 khóa học xuất nhập khẩu nhưng cũng đang rất phân vân.

phúng phính

Reaction score
0
Nhiều khi em cũng muốn đi học xuất nhập khẩu tại các trung tâm nhưng vừa không có xiền vừa sợ chỗ đó dạy không đảm bảo, nói chung là đủ các loại vấn đề nảy sinh. Sau khi quyết tâm, em mạnh dạn lên đây hỏi anh chị em nào có địa chỉ học nào uy tín, chất lượng, có thể cao giá một tí nhưng phải đảm bảo có thể giới thiệu cho em được không?

Đỗ Quyên

Reaction score
0
Nhiều khi em cũng muốn đi học xuất nhập khẩu tại các trung tâm nhưng vừa không có xiền vừa sợ chỗ đó dạy không đảm bảo, nói chung là đủ các loại vấn đề nảy sinh. Sau khi quyết tâm, em mạnh dạn lên đây hỏi anh chị em nào có địa chỉ học nào uy tín, chất lượng, có thể cao giá một tí nhưng phải đảm bảo có thể giới thiệu cho em được không?
Cũng không đến nỗi cao giá đâu, chỉ tầm tầm như các trung tâm khác thôi, xét về chất lượng lẫn uy tín thì mình thấy trung tâm Lê Ánh khá được nhé. Kiến thức về xuất nhập khẩu khá nặng đối với một người học trái ngành như mình, nên mình vẫn luôn đinh ninh rằng học xuất nhập khẩu rất khó và để hiểu thì cần mất rất nhiều thời gian và công sức. Thời gian đầu, mình chỉ định học một khoá học xuất nhập khẩu chỉ là với cái hứng thú về ngành nghề này thôi và nghĩ rằng nó sẽ chẳng giúp được gì nếu học chỉ 3 tháng ở trung tâm xuất nhập khẩu cả. Cũng không ngờ là giờ mình đi làm về mảng xuất nhập khẩu luôn. Mình từng học ở xuất nhập khẩu Lê Ánh rồi và đứng trên cương vị là một cựu học viên của trung tâm thì có một vài nhận xét về trung tâm này như sau: Trung tâm này cũng có nhiều năm giảng dạy và đào tạo rồi, kinh nghiệm với lối giảng dạy tạo được sự hứng thú và bổ sung kiến thức từ cốt lõi vấn đề. Kiến thức mà giảng viên giảng dạy đi từ cơ bản, tổng quan về các khái niệm của xuất nhập khẩu (phần này được giảng viên giảng kĩ lắm) cho đến phần chi tiết từng chứng từ và nghiệp vụ xuất nhập khẩu, và cuối khoá được đi thực tế tại sân bay Nội Bài nên cũng được vận dụng và dễ hiểu hơn. Mình đánh giá cao về chất lượng giảng viên ở đây, họ chủ yếu về dạy thực tế, có kinh nghiệm cả về làm xuất nhập khẩu và kình nghiệm trong giảng dạy, chứ không lan man như nhiều giảng viên khác tuy có cấp bậc cao nhưng vẫn không hiểu. Trung tâm này ngoài chỗ ở đường Láng ra thì hình như vẫn còn mấy cơ sở khác ở Hà Nội nữa thì phải, bạn cũng có thể lựa chỗ gần mà học cũng được. Mình chỉ đánh giá về chất lượng và độ uy tín thôi còn về mấy cái khác thì mình nghĩ nhiều trung tâm cũng đáp ứng được cả thôi. Chúc bạn tìm được địa chỉ học ưng ý nhé.

Trần Thị Lê

Reaction score
0
Thấy nhiều bạn cũng đề cập khá nhiều về trung tâm rồi, với mình thì thấy được Lê Ánh, exim train với ngoại thương là có uy tín nhé

Khả Ngân 95

Reaction score
0
Mn ơi có thể chỉ em cách giải quyết tình huống này được không ạ. có một lô hàng theo giá CFR incoterms 2010, trên đường vận chuyển do tránh bão nên phải đi đường vòng mất nhiều ngày nên tốn nhiều chi phí và hàng bị giảm chất lượng. Trong trường hợp này, người bán và người mua ai sẽ chịu trách nhiệm về hàng hoá này.

Phạm Lan Phương

Reaction score
0
Thấy nhiều bạn cũng đề cập khá nhiều về trung tâm rồi, với mình thì thấy được Lê Ánh, exim train với ngoại thương là có uy tín nhé
Nghe nói đại học ngoại thương có uy tín nhưng dạy ko hiểu lắm, toàn các môn học lí luận nghiệp vụ xuất nhập khẩu trong trường đại học thôi b ơi, nếu bạn cần chứng chỉ xuất nhập khẩu thì có thể học khóa học xnk ở đại học ngoại thương, còn chỗ nào họ cũng cấp nhưng của trường này thì nổi tiếng hơn, còn nếu xác định học là để đi làm thì học các chỗ khác cũng tốt, tùy mục đích, cơ mà mất vài triệu đi để lấy cái chứng chỉ thì cũng ko nên....giờ đầy chỗ họ dạy xuất nhập khẩu thực tế đó

vũ nhất

Reaction score
0
Mn ơi có thể chỉ em cách giải quyết tình huống này được không ạ. có một lô hàng theo giá CFR incoterms 2010, trên đường vận chuyển do tránh bão nên phải đi đường vòng mất nhiều ngày nên tốn nhiều chi phí và hàng bị giảm chất lượng. Trong trường hợp này, người bán và người mua ai sẽ chịu trách nhiệm về hàng hoá này.
Theo mình thì, đối với trường hợp này, người mua bắt buộc phải nhận hàng và người bán không phải chịu bất kì trách nhiệm nào cả. Bởi vì là theo điều kiện cơ sở giao hàng CFR incoterms 2010, người bán đã hoàn thành nghĩa vụ giao hàng khi hàng hoá đã được xếp hàng lên tau tại cảng. Việc hàng hoá tổn thất trên đường đi không còn liên quan đến trách nhiệm người bán nữa và người bán vẫn nhận tiền như hợp đồng. Và người mua đã sở hữu hàng hoá ngay khi vận chuyển và đóng xếp xong hàng hoá lên tàu, nên người mua phải chịu toàn bộ trách nhiệm về hàng hoá đó cả trên đường vận chuyển. Nếu rủi ra gây ra do bên chuyên chở gây ra, bên chuyên chở phải chịu trách nhiệm bởi rủi ro ấy và phải booig thường thiệt hại. Neus người mua muốn hạn chế và giảm thiểu rủi ro về hàng hoá trong khi vận chuyển thì nên mua bảo hiểm hàng hoá.

Tìm thành viên