Help Lấy C/O muộn có được không?

Hoàng Hải

Reaction score
2
Em chào các Anh/Chị

Hiện em đang có lô hàng xuất khẩu, tàu chạy ngày 13/7. Do có việc phát sinh và có lô hàng mới cần phải làm nên em dự kiến làm xong rồi để cuối tháng đi xin C/O cho 2 lô hàng luôn. Về phía khách hàng họ cũng chưa cần C/O gấp vì hàng bên em đi phải hơn 1 tháng mới tới nơi.

Trong trường hợp này em lấy C/O chậm như vậy có phát sinh vấn đề gì không ạ. C/O em xin cấp là C/O form A. Mong các Anh/Chị có kinh nghiệm giúp e. Em cảm ơn nhiều

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Xin C/O sau 1 tháng đươc nha bạn. Nhưng đừng quá 1 năm và phải đóng dấuISSUED RETROACTIVELY”

"C/O có thể được cấp trước hoặc vào thời điểm hàng lên tàu, hoặc trong thời hạn 3 ngày làm việc kể từ ngày hàng lên tàu. Trường hợp ngoại lệ khi C/O không được cấp trước hoặc vào thời điểm hàng lên tàu, hoặc trong thời hạn 3 ngày làm việc kể từ ngày hàng lên tàu do vô ý sai sót hoặc có lý do xác đáng, C/O có thể được cấp sau nhưng không quá 1 năm kể từ ngày hàng lên tàu và phải mang dòng chữ “ISSUED RETROACTIVELY”

• Like
Reactions: HUY

Seiko-BK91

Reaction score
4
vậy mà hổi trước bên em thuê FWD họ bảo ko lấy CO muộn được nên phát sinh thêm phí xin cấp lại CO lằng nhằng cũng mất vài củ đợt đó. giờ mới biết đủ cach để thịt nhau

Hoàng Hải

Reaction score
2
Hôm đi xin C/O em có hỏi thêm chuyên viên cấp C/O thì họ bảo cấp lúc nào cũng được :)))) Do yêu cầu bên mình thôi. Không có vấn đề gì cả

Tìm thành viên