Help Giá issue C/O của US (bang California) xuất hàng sang Việt Nam

Gilbert Vu

Member
Reaction score
15
Cả nhà ai từng nhập hàng từ California - Mỹ về giúp mình với,

Công ty mình là công ty thương mại, đang có ý định nhập sản phẩm "ống kính camera chịu nhiệt độ cao" từ supplier bên Cali.
Tuy nhiên họ nhất định không chào bên mình giá làm C/O trước khi gửi P/O đặt hàng, trong khi bên mình cần giá cụ thể để tính toán, báo khách hàng rồi mới kí hợp đồng (công ty thương mại mà :p).

Do vậy nhà mình có ai đã từng nhập mặt hàng công nghệ từ bên đó về rồi, có thể cho mình hỏi Chamber of Commerce bang Cali họ lấy bao nhiêu USD 1 cái CO đc ko ạ?

Cám ơn cả nhà nhiều,

Tieptdt

Reaction score
1
Sao Ban phai Ban tam c/o gia bao nhieu lam gi nhi, hop Dong co dieu khoan documents Ban dua no vao la on, va bo ctu thanh Toán Ban yeu cau co c/o phu Hop vn voi nuoc xk. Ban la nguoi mua Ban co nhieu quyen lam.

Gilbert Vu

Member
Reaction score
15
Sao Ban phai Ban tam c/o gia bao nhieu lam gi nhi, hop Dong co dieu khoan documents Ban dua no vao la on, va bo ctu thanh Toán Ban yeu cau co c/o phu Hop vn voi nuoc xk. Ban la nguoi mua Ban co nhieu quyen lam.
Ak, bên mình là công ty thương mại nên cần biết cụ thể giá, tính toán lỗ lãi,... Sau đó báo khách hàng, nếu ok kí hợp đồng mới đc phép gửi PO sang supplier đặt hàng.
Mình cũng muốn gửi cái PO sớm lắm nhưng vấn đề là chẳng may customer "hứng" lên order bên khác thì bên mình sẽ vi phạm hợp đồng với supplier. Tuy tiền chưa chuyển nên ko mất tiền, chỉ mất uy tín thôi :((.

Nhiều khi phải đi hỏi và estimate những thứ liên quan (shipping charge, documents) khi làm với những supplier chặt chẽ (kiểu phải gửi PO đặt hàng họ ms đưa infomation cụ thể) mệt lắm ạ :((.

Tìm thành viên