Help Xin tư vấn địa chỉ lớp học xuất nhập khẩu tại Hà Nội

Reaction score
24
Mình là học trò cũ của thầy Sài Gòn nè, Mình học thầy mà mê luôn. Từ cách nói truyện, giảng bài đến vấn đề kinh nghiệm thực tế
Thầy có 1 công ty XNK riêng, Còn rất nhiều điều hay mà không kể hết được về thầy. ai muốn ngắm thầy Gòn thì qua web này xem nhé. https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/
Thầy bà này hâm mộ Mr Gòn ghê ta. Đi đâu cũng thấy nói về Mr Gòn, Mình thì ấn tượng với Mr Gòn 1 lần vô tình vào fb của ông ý khi ông ý đi chia sẻ một bài trong gia đình xuất nhập khẩu . thấy ông viết văn hay và chụp ảnh rất đẹp nữa

Reaction score
24
Vẫn được nhận bình thườn nhé, Mình nói ngà từ câu chốt là trừ khi bạn quen rồi còn gì. Đồng ý là nên đi học 1 khóa xuất nhập khẩu thực tế để lấy kiến thức đầu tiền. Sau đi làm rồi mới có nhiều thứ để tích lũy, kinh nghiệm thực tế mình trải qua quý hơn rất nhiều
Các bạn nên đi học một khóa học xuất nhập khẩu thực tế trước để có thể có kinh nghiệm, cũng như kiến thức để khi đi phỏng vẫn còn có cái để "chém" với nhà tuyển dụng. hoặc được giới thiệu chỗ thực tập luôn .
Như chỗ trung tâm mình học, Trong quá trình học xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm đc trung tâm giới thiệu chỗ thực tập có hỗ trợ luôn rồi bạn à

Leeminho

Reaction score
14
Mình đã tìm hiểu kỹ lắm rồi, Mới quyết định nên đây xin ý kiến của mọi người trong nghề. Tư vấn cho mình lộ trình học xuất nhập khẩu phù hợp để mình có thể làm được thôi. Vì mình cũng chưa biết nhiều về ngành này.
Lâu lắm không vào diễn đàn, Thế cô bé đã đi học xuất nhập khẩu ở đâu chưa? Tìm được lộ trình học thích hợp chưa vậy? Tự học xuất nhập khẩu không đơn giản đâu em à. Có ng giỏi hướng dẫn mình là điều cần thiết e nhé

Moon98

Reaction score
8
Các bạn nên đi học một khóa học xuất nhập khẩu thực tế trước để có thể có kinh nghiệm, cũng như kiến thức để khi đi phỏng vẫn còn có cái để "chém" với nhà tuyển dụng. hoặc được giới thiệu chỗ thực tập luôn .
Như chỗ trung tâm mình học, Trong quá trình học xuất nhập khẩu thực tế ở trung tâm đc trung tâm giới thiệu chỗ thực tập có hỗ trợ luôn rồi bạn à
huh, bạn học ở trung tâm nào vậy ak? Mình thấy có nhiều bạn đi học ở trung tâm rồi cũng chẳng biết gì mấy :). cũng chả khác gì không đi học .

Reaction score
24
huh, bạn học ở trung tâm nào vậy ak? Mình thấy có nhiều bạn đi học ở trung tâm rồi cũng chẳng biết gì mấy :). cũng chả khác gì không đi học .
Sao không nói đến là có rất nhiều bạn học được nhiều thứ khi đi học ở trung tâm hơn là ở trường.
bạn cứ hiểu là, Đạt được những gì hay không đạt được những gì phụ thuộc nhiều vào sự cố gắng của mọi người khi đến với khóa học,

Reaction score
24
Lâu lắm không vào diễn đàn, Thế cô bé đã đi học xuất nhập khẩu ở đâu chưa? Tìm được lộ trình học thích hợp chưa vậy? Tự học xuất nhập khẩu không đơn giản đâu em à. Có ng giỏi hướng dẫn mình là điều cần thiết e nhé
Lâu không thấy mặt thật ^^
Mình thấy tự học tiếng Anh thì có thể. chứ tự học xuất nhập khẩu xem trừng khó đấy ,. Cách tốt nhất để học tốt xnk là có người giỏi chỉ dạy cho mình. người ta đã từng học, đã từng làm, trải qua quãng thời gian giống mình rồi sẽ biết cái gì là tốt nhất.

myanh989

Reaction score
4
Đúng rồi em, ở đó có chương trình kết nối tuyển dụng, a thấy thầy giáo bảo là đầu khóa học mọi người ai có nhu cầu xin việc làm. Thì gửi cv xin việc đến cho bạn giáo vụ ở đó. Bên đấy sẽ có bạn phụ trách chuyển CV đến và mời nhà tuyển dụng đến phỏng vấn các bạn ỏ cuối buổi học luôn.
Còn chỗ thực tập thì a cũng đang đi thực tập ở đấy này em . Thầy nhận 4 bạn theo thầy. hihi
Thật ạ? thầy nhận học viên đi thực tập thì có căn cứ vào các yếu tố nào không a? Hay cả lớp chọn bạn nào học tốt thì sẽ được đi ạ? với đến thực tập giống sinh viên năm cuối đi thực tập để lấy kinh nghiệm hả a? Hay ntn ạ?

myanh989

Reaction score
4
Mình tốt nghiệp kế toán nhưng thực sự cảm thấy bản thân mình không thực sự phù hợp và yêu thích với ngành kế toán thế nên mình đang định thử sức mình với ngành xuất nhập khẩu xem sao nhưng lại không biết hướng đi thế nào cho chính xác, mong các anh chị cho em lời khuyên liệu e có nên theo học một khóa xuất nhập khẩu không hay đi thực tập luôn rồi công ty họ sẽ đào tạo
huhu, chế đồng cảnh ngộ với em rồi đây. Em sinh viên năm cuối nghành kế toán đây chị.
Chuẩn bị ra trường mà thấy bản thân chả giỏi , chả mạnh cái gì cả luôn. Làm cái gì, cũng không quyết đoán. em đang định chuyển hướng sang làm xuất nhập khẩu mà không biết bắt đầu từ đâu cả :(

Min

Reaction score
7
Mình là học trò cũ của thầy Sài Gòn nè, Mình học thầy mà mê luôn. Từ cách nói truyện, giảng bài đến vấn đề kinh nghiệm thực tế
Thầy có 1 công ty XNK riêng, Còn rất nhiều điều hay mà không kể hết được về thầy. ai muốn ngắm thầy Gòn thì qua web này xem nhé. https://xuatnhapkhauleanh.edu.vn/
:) Thỉnh thoảng có thấy a Gòn chia sẻ bài viết trên group Gia đình xuất nhập khẩu . thấy cách viết hay. kiến thức phong phú.
Hình như bên Lê Ánh có khóa chuyên sâu về XNK đúng không nè? Mình thì đang phân vân không biết có cần thiết phải học thêm khóa chuyên sâu không đây?

Mị :x

Reaction score
16
:) Thỉnh thoảng có thấy a Gòn chia sẻ bài viết trên group Gia đình xuất nhập khẩu . thấy cách viết hay. kiến thức phong phú.
Hình như bên Lê Ánh có khóa chuyên sâu về XNK đúng không nè? Mình thì đang phân vân không biết có cần thiết phải học thêm khóa chuyên sâu không đây?
a đang làm công việc gì? Seo, chứng từ hay giao nhận ?
Em ngưỡng mộ thầy thật mà. thấy thầy dạy rất hay và có tâm. Có xem cái video e gửi trên này chưa ? Trời, nói cưng thật .
E tính đi học chuyên sâu mà chưa có thời gian đi này. Nói chung là học không thừa. còn học có cần thiết hay không thì tùy mong muốn của a chứ,

Reaction score
16
huhu, chế đồng cảnh ngộ với em rồi đây. Em sinh viên năm cuối nghành kế toán đây chị.
Chuẩn bị ra trường mà thấy bản thân chả giỏi , chả mạnh cái gì cả luôn. Làm cái gì, cũng không quyết đoán. em đang định chuyển hướng sang làm xuất nhập khẩu mà không biết bắt đầu từ đâu cả :(
Không giỏi, không mạnh gì thì chị nghĩ em chuyển hướng sang làm XNK còn áp lực nhiều hơn đấy em ạ.
Đồng ý là đi làm thì cái gì chẳng có áp lực e. Nếu e yêu thích ngành kế toán, hoặc đã có có căn bản rồi thì cứ làm kế toán thôi. chuyển nghề lại phải học lại từ đầu e à, gian nan lắm

Reaction score
16
Lâu không thấy mặt thật ^^
Mình thấy tự học tiếng Anh thì có thể. chứ tự học xuất nhập khẩu xem trừng khó đấy ,. Cách tốt nhất để học tốt xnk là có người giỏi chỉ dạy cho mình. người ta đã từng học, đã từng làm, trải qua quãng thời gian giống mình rồi sẽ biết cái gì là tốt nhất.
Tốt nhất là cùng những người giỏi, mà phải có phương pháp sư phạm tốt nữa cơ
Nhiều anh chị giỏi nhưng không biết cách truyền đạt cho học viên thì mình cũng khó học hơn,

Reaction score
24
Tốt nhất là cùng những người giỏi, mà phải có phương pháp sư phạm tốt nữa cơ
Nhiều anh chị giỏi nhưng không biết cách truyền đạt cho học viên thì mình cũng khó học hơn,
ukm, Đấy là lý do vì sao mà trước học ở trường có nhiều thầy cô có bằng cấp rõ cao, trưởng khoa dạy mà mình vẫn thấy chẳng hay. Khó tiếp thu
Quan trọng là ng dạy mình phải giỏi và có kỹ năng sư phạm nữa. Chứ nếu không thì cũng khoog có hứng học

mai méo

Reaction score
5
Chào các anh chị trong diễn đàn ạ, Em đang được nghỉ hè, muốn tìm một khóa học xuất nhập khẩu để sau đi làm thì học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất hiện nay ? ac nào học xuất nhập khâu rồi cho em xin reiview với

mai méo

Reaction score
5
ukm, Đấy là lý do vì sao mà trước học ở trường có nhiều thầy cô có bằng cấp rõ cao, trưởng khoa dạy mà mình vẫn thấy chẳng hay. Khó tiếp thu
Quan trọng là ng dạy mình phải giỏi và có kỹ năng sư phạm nữa. Chứ nếu không thì cũng khoog có hứng học
em cũng đang muốn học một khóa học xuất nhập khẩu thực tế, Chị biết địa chỉ nào đào tạo xuất nhập khẩu thực tế tốt nhất giới thiệu cho em đi. Em thấy trên mạng nhiều trung tâm quá, không biết học ai bây giờ

Reaction score
24
em cũng đang muốn học một khóa học xuất nhập khẩu thực tế, Chị biết địa chỉ nào đào tạo xuất nhập khẩu thực tế tốt nhất giới thiệu cho em đi. Em thấy trên mạng nhiều trung tâm quá, không biết học ai bây giờ
Để mà tìm trung tâm dạy xuất nhập khẩu để học thì chị nghĩ không khó. Vì bây giờ, Chỉ cần lên google tìm các trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt nhất sẽ ra hàng loạt các kết quả khác nhau, Nhưng ai giám chắc những cái đó là thật? Vì thông tin trên mạng c thấy nhiều cái không đúng sự thật lắm

Hoai Thuong

Reaction score
4
Mình cũng có thời gian làm trong nghề, nhưng trước mình làm trái ngành nên là cũng có đi học về xuất nhập khẩu thực tế trong quá trình làm việc. Mình thấy thế này, các bạn nên vừa học vừa làm, và học thì chọn người có kinh nghiệm làm việc. Lúc trước công ty mình có tìm hiểu về các nơi dạy xuất nhập khẩu, bên mình tổ chức cho nhân viên học ở xuất nhập khẩu Lê Ánh - mình thấy nội dung ổn, giảng viên dạy dễ hiểu và thực tế, và vui - ko quá căng thẳng như kiểu học tại doanh nghiệp.. còn các bạn nào muốn học xnk thực tế thì học chỗ này cũng tốt,
>..ở đây có vẻ thông tin cũng rất cập nhật , web có nhiều nội dung hữu ích nên mình khá thích thú.

Leeminho

Reaction score
14
Mình cũng có thời gian làm trong nghề, nhưng trước mình làm trái ngành nên là cũng có đi học về xuất nhập khẩu thực tế trong quá trình làm việc. Mình thấy thế này, các bạn nên vừa học vừa làm, và học thì chọn người có kinh nghiệm làm việc. Lúc trước công ty mình có tìm hiểu về các nơi dạy xuất nhập khẩu, bên mình tổ chức cho nhân viên học ở xuất nhập khẩu Lê Ánh - mình thấy nội dung ổn, giảng viên dạy dễ hiểu và thực tế, và vui - ko quá căng thẳng như kiểu học tại doanh nghiệp.. còn các bạn nào muốn học xnk thực tế thì học chỗ này cũng tốt,
>..ở đây có vẻ thông tin cũng rất cập nhật , web có nhiều nội dung hữu ích nên mình khá thích thú.
Trước mình cũng học xnk ở bên Lê Ánh, mình học thầy Khiêm. Có thấy thầy kể về việc dạy XNK bên Honda Việt Nam. Chắc cũng nằm trong những công ty bạn nói rồi.
Đúng là phải có tầm như thế nào, chương trình giảng dạy hay thì xnk Lê Ánh mời được mời hợp tác và dạy cho các công ty mang tầm cỡ như Honda bạn nhỉ.
Mình cũng thấy may mắn, khi trước kia hơi mất thời gian trong việc chọn trung tâm để học,

Leeminho

Reaction score
14
Để mà tìm trung tâm dạy xuất nhập khẩu để học thì chị nghĩ không khó. Vì bây giờ, Chỉ cần lên google tìm các trung tâm dạy xuất nhập khẩu tốt nhất sẽ ra hàng loạt các kết quả khác nhau, Nhưng ai giám chắc những cái đó là thật? Vì thông tin trên mạng c thấy nhiều cái không đúng sự thật lắm
Đúng vậy, Trước mình cũng mất bao nhiêu thời gian để tìm hiểu về khóa học rồi, cũng đi học thử ở một vài trung tâm trước khi quyết định học Lê Ánh.
Với mình thấy , xuất nhập khẩu Lê ánh cũng có những chính sách cho học viên khá tốt mà không trung tâm nào có chính sách tốt vậy luôn

mai méo

Reaction score
5
vâng, thế thôi em cũng hơi hoang mang chị ạ. Em chưa có thời gian tìm hiểu nhiều, Nên giờ em cứ hỏi các anh chị về trung tâm dạy xnk uy tín trên đây trước. Sau đó em sẽ đi học thử coi sao ạ. Trước c học ở đâu thế chị ?

Bài mới nhất

Tìm thành viên