Help Thủ tục nhập khẩu đầu đọc thẻ dùng để mở cửa ra vào

Thạch Thảo

Reaction score
2
Em chào các Anh/ Chị
Có Anh/ Chị nào đã từng nhập mặt hàng: đầu đọc thẻ dùng để mở cửa ra vào chưa ạ ?
Cho em hỏi là mặt hàng này nhập về có cần chứng nhận hợp quy theo như TT-04-2018-BTTTT không ạ ?
Em cám ơn!
dau doc the.png

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

lượng luis

Member
Reaction score
55
Em chào các Anh/ Chị
Có Anh/ Chị nào đã từng nhập mặt hàng: đầu đọc thẻ dùng để mở cửa ra vào chưa ạ ?
Cho em hỏi là mặt hàng này nhập về có cần chứng nhận hợp quy theo như TT-04-2018-BTTTT không ạ ?
Em cám ơn!
Đây là thiết bị đọc tần số vô tuyến (RF reader). Bạn cho mình xin băng tần hoạt động và công suất phát sóng để xem nó phát và thu sóng loại gì không đã nhé.

Thạch Thảo

Reaction score
2
Đây là thiết bị đọc tần số vô tuyến (RF reader). Bạn cho mình xin băng tần hoạt động và công suất phát sóng để xem nó phát và thu sóng loại gì không đã nhé.
dạ, băng tần là 865-868 MHz
Power supply :12...24 VDC +10% linear supply recommended
Power consumption: 1A @12VDC, 0.5@24VDC
em có những thông tin như vậy
anh có giúp em được ko ạ

lượng luis

Member
Reaction score
55
dạ, băng tần là 865-868 MHz
Power supply :12...24 VDC +10% linear supply recommended
Power consumption: 1A @12VDC, 0.5@24VDC
em có những thông tin như vậy
anh có giúp em được ko ạ
Hàng này của em nhập bình thường nhé. Thêm nữa, ERP =< 500mW là được

Thạch Thảo

Reaction score
2
Hàng này của em nhập bình thường nhé. Thêm nữa, ERP =< 500mW là được
dạ, hàng này bên em mở tờ khai ở CCHQ CPN nhưng mà bị hải quan bắt đi chứng nhận hợp quy. Anh có văn bản pháp luật nào thể hiện việc nhập bình thường thì cho em xin với ạ
em cám ơn

lượng luis

Member
Reaction score
55
dạ, hàng này bên em mở tờ khai ở CCHQ CPN nhưng mà bị hải quan bắt đi chứng nhận hợp quy. Anh có văn bản pháp luật nào thể hiện việc nhập bình thường thì cho em xin với ạ
em cám ơn
À chia buồn cho em nhé. Từ 01/09/2019 mới áp dụng thông tư 05/2019/TT-BTTTT, các thiết bị RFID băng tần từ 866 MHz đến 868 MHz sẽ không cần phải làm chứng nhận hợp quy nữa nhé. Tuy nhiên em mở trước thời gian đó, nên vẫn theo thông tư 04/2018/TT-BTTTT nên vẫn phải chứng nhận hợp quy.
Anh tưởng bên em mới chuẩn bị nhập thôi chứ lên tờ khai trước 1/9 thì vẫn làm chứng nhận hợp quy nhé. Em có thể làm đơn đăng ký kiểm tra chất lượng theo mẫu 01 nghị định 74 để thông quan trước. Chứng nhận hợp quy để sau thông quan làm nhé.

Thạch Thảo

Reaction score
2
À chia buồn cho em nhé. Từ 01/09/2019 mới áp dụng thông tư 05/2019/TT-BTTTT, các thiết bị RFID băng tần từ 866 MHz đến 868 MHz sẽ không cần phải làm chứng nhận hợp quy nữa nhé. Tuy nhiên em mở trước thời gian đó, nên vẫn theo thông tư 04/2018/TT-BTTTT nên vẫn phải chứng nhận hợp quy.
Anh tưởng bên em mới chuẩn bị nhập thôi chứ lên tờ khai trước 1/9 thì vẫn làm chứng nhận hợp quy nhé. Em có thể làm đơn đăng ký kiểm tra chất lượng theo mẫu 01 nghị định 74 để thông quan trước. Chứng nhận hợp quy để sau thông quan làm nhé.
dạ, em cám ơn Anh nhiều nhé!
mặt hàng này em đa từng nhập về ở Hà Nội, nhưng vẫn nhập bt. Nay nhập về HCM thì bị

Linh cute

Reaction score
0
Cho em hỏi HS code của đầu đọc thẻ này là gì ạ?

Tìm thành viên