Help Quy định thời gian được phép chuyển tồn kho theo dõi nguyên liệu dư thừa của loại hình gia công

Trina Nguyen

Reaction score
0
E chào anh/chị, e có thắc mắc nhờ anh/chị giúp dùm e nhé.
Bên e có nguyên phụ liệu dư thừa của loại hình gia công được chuyển tồn theo dõi qua nhiều năm. Cho e hỏi có quy định nào về thời gian tối đa được chuyển tồn theo dõi nguyên phụ liệu không ạ?
Em cám ơn sự gúp đỡ của anh/chị nhiều.

Reaction score
31
tức là NVL gia công dư thừa từ hợp đồng trước hả bạn? Hết hợp đồng gia công phải làm thanh lí + đưa ra hướng xử lý rồi mà sao còn thừa được nhỉ? Bạn miêu tả rõ hơn nhé.

Trina Nguyen

Reaction score
0
Khi HĐGC số 1 bên mình hết hạn, mã A bên mình còn tồn 200 cái thì 200 cái này mình sẽ thanh lý HĐ - chuyển tiếp số NVL này sang HĐGC số 2. VD sang HĐGC số 2 số lượng NVL này vẫn không xuất hết trong HĐ số 2 thì lại tiếp tục tồn nữa. Thì mình có được chuyển tiếp sang HĐ kế tiếp số 3 được không?
Có quy định nào về thời gian tối đa được chuyển tồn theo dõi nguyên phụ liệu qua bao nhiêu HĐ ko ạ?

Reaction score
31
không có thời gian quy định về việc tồn kho NVL bạn, tuy nhiên với các NVL tồn lâu dài thì nên cẩn thận, thường thì nếu tồn quá 1 2 năm hải quan sẽ suggest chuyển MDSD hoặc tiêu huỷ luôn, bạn có thể tham khảo nhé.

Tìm thành viên