Help Loại hình nhập ngược

Kelvin Tran

Reaction score
3
Mình đg có 1 lô hàng đi Thái qua TNT đường bộ, do lô này khách minh muốn làm C/O form D nên mình khai hải quan và đã thông quan cùng thanh lý tờ khai rồi. nhưng TNT sau khi vận chuyển qua Thái thì hải quan bên Thái bắt làm giấy phép nhập khẩu nhưng TNT k làm đc và cuối cùng lô này bị trả về. vậy: mình làm tờ khai nhập về hay TNT sẽ tự handle luôn mọi người ơi? Mình cám ơn

Chaien

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
939
- "Loại hình nhập ngược" theo bạn nói ở trên thật ra nó có tên gọi là: loại hình tái nhập đối với hàng hóa đã xuất khẩu. Được quy định tại điều 47 Nghị định 08/2015/NĐ-CP. Có mã loại hình A31- Nhập hàng XK bị trả lại trong Vnaccs.
- Nếu bạn nhập theo hình thức tái nhập thì công ty bạn phải đứng tên làm thủ tục nhập khẩu để hưởng nhiều hỗ trợ như:
+ Được hoàn thuế xuất khẩu nếu đã đóng lúc xuất khẩu
+ Không nộp thuế lúc nhập khẩu.
+ Không phải nộp giấy phép nhập khẩu (nếu có)

Jessica Zhuang

Reaction score
3
- "Loại hình nhập ngược" theo bạn nói ở trên thật ra nó có tên gọi là: loại hình tái nhập đối với hàng hóa đã xuất khẩu. Được quy định tại điều 47 Nghị định 08/2015/NĐ-CP. Có mã loại hình A31- Nhập hàng XK bị trả lại trong Vnaccs.
- Nếu bạn nhập theo hình thức tái nhập thì công ty bạn phải đứng tên làm thủ tục nhập khẩu để hưởng nhiều hỗ trợ như:
em hâm mộ admin quá đê

Kelvin Tran

Reaction score
3
cám ơn admin chaien nhiều nhé !!!! :D

Tìm thành viên