Help Khai sai mã hàng hóa

Trịnh Tú

Member
Reaction score
8
Xin chào mọi người ,
hôm nọ bên em mới mở 1 lô A11 luồng xanh. Khi mang hàng hóa về kho xuất hóa đơn mới phát hiện bị khai sai 1 mã..Sai 1 chữ cái trong tên mã đó. Em muốn hỏi là giờ truyền lại tờ khai sửa có đc ko? Việc truyền lại tờ khai này có ảnh hưởng đến phân luồng của những tờ khai sau hay không ? Hoặc giấu nhẹm chuyện này đi vì tên hàng hóa có 4-5 chữ cái mà sai có 1 chữ thì sau này có sợ bị gì ko? Mong a/c nào có kinh nghiệm tư vấn giải đáp giúp ạ.
Em xin cảm ơn

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Chào bạn,

Tờ khai loại hình A11 hải quan không yêu câu đăng ký mã sản phẩm, DN tự nhập mã vào phần mô tả hàng hóa để tiện theo dõi, vì vậy theo mình nếu sai 1 ký tự thì bạn có thể kiểm tra lại với nội bộ: có bắt buộc phải sửa không? nếu bắt buộc sửa thì bạn có thể truyền dịch vụ công và sửa phần mô tả tên hàng sau thông quan. Còn trường hợp không ảnh hưởng gì thì bạn có thể không sửa, vì đây chỉ là lỗi đánh máy và không liên quan đến việc tăng giảm thuế nên không bị ảnh hưởng nhiều nhé.

Thanks

Trịnh Tú

Member
Reaction score
8
Chào bạn,

Tờ khai loại hình A11 hải quan không yêu câu đăng ký mã sản phẩm, DN tự nhập mã vào phần mô tả hàng hóa để tiện theo dõi, vì vậy theo mình nếu sai 1 ký tự thì bạn có thể kiểm tra lại với nội bộ: có bắt buộc phải sửa không? nếu bắt buộc sửa thì bạn có thể truyền dịch vụ công và sửa phần mô tả tên hàng sau thông quan. Còn trường hợp không ảnh hưởng gì thì bạn có thể không sửa, vì đây chỉ là lỗi đánh máy và không liên quan đến việc tăng giảm thuế nên không bị ảnh hưởng nhiều nhé.

Thanks
Em cảm ơn anh nhiều ạ

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Mã của bạn có phải là số model trong tên hàng không, nếu việc sai mã đó không làm sai lệch với sản phẩm có giá khác (tức ảnh hưởng tới số thuế phải nộp) hoặc bạn không có ý định tái xuất sản phẩm đó thì theo mình cũng không cấn phải sửa.

Trịnh Tú

Member
Reaction score
8
Mã của bạn có phải là số model trong tên hàng không, nếu việc sai mã đó không làm sai lệch với sản phẩm có giá khác (tức ảnh hưởng tới số thuế phải nộp) hoặc bạn không có ý định tái xuất sản phẩm đó thì theo mình cũng không cấn phải sửa.
Em cảm ơn nhé

Tìm thành viên