Help Giá trị lô hàng khác nhau có ảnh hưởng đến NK không ?

ngocto

Reaction score
0
Em chào anh chị!
Công ty em mới nhập khẩu 1 lô hàng mẫu và bên em được hỗ trợ 50% giá trị đơn hàng mẫu , tiền em vẫn chuyển đủ theo giá gốc. Giờ em tiếp tục đặt hàng về và 2 bên có thỏa thuận bù trừ tiền hàng hõ trợ của đơn hàng mẫu vào tiền đơn hàng về tiếp theo. Giờ em làm hợp đồng theo giá sau khi em đã bì trừ tiền hỗ trợ của đơn hàng trước. Thì giá của đơn hàng này nó sẽ thấp hơn so với giá của đơn hàng trước ( Cùng là 1 mặt hàng ). Dẫn đến tổng đơn hàng lần này giá trị chỉ bằng đơn hàng trước xong số lượng thì nhiều gấp đôi.
Anh Chị cho em hỏi , em làm như vậy có ảnh hưởng gì đến việc nhập khẩu không ạ. Lô hàng đầu bên em phân luồng đỏ , nên giờ em hoang mang quá ạ. Em cảm ơn A/ Chị!

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Nhiều khả năng bị tham vấn giá nha bạn. Do giá lần sau chỉ bằng 1 nữa giá lần trước trong khi các điều kiện giao hàng hoặc các điều khoản khác không đổi.
Trường hợp này chắc không khai được giá thấp đâu, phải khai bằng giá lần trước nhập thôi.

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Mình có làm hàng được giảm giá và chiết khấu, khi khai hải quan thì phía hải quan yêu cầu khai đầy đủ giá, phần chiết khấu bạn khai vào chi tiết khai trị giá để tính tiền với khách hàng thôi, Chứ bạn khai giá theo chiết khấu thì nhà nước sẽ thiệt hại một khoản thuế.^^

Tìm thành viên