Help Tờ khai AMA quá hạn

Phi Yến2906

Reaction score
0
chào mn, em làm XNK cho cty chế xuất, em có tiến hành sửa TK AMA nhưng đã quá hạn 60. sau khi thương lượng và được HQ chấp nhận duyệt TK AMA, nhưng sếp em thắc mắc là sau này có bị truy vấn lại hay không ạ? mn tư vấn giúp em với

Reaction score
31
bạn sửa vì lí do gì thế? Về cơ bản, sửa tờ khai sau 60 ngày sẽ bị xử lý theo nghị định 128/2020, còn về việc xử phạt theo quy định pháp luật thì còn căn cứ bạn sửa vì lí do gì, có được mô tả trong nghị định hay không (phân biệt xử lý với xử phạt nhen), còn thường mấy cái này có vết hết, nên sau thông quan vẫn bị khui ra được (từng có trường hợp tk nhảy số, vẫn thông quan bình thường, tới khi kiểm tra sau thông quan bị phạt theo điều 8 :)))

nguyenhang-bg

Reaction score
3
bạn sửa vì lí do gì thế? Về cơ bản, sửa tờ khai sau 60 ngày sẽ bị xử lý theo nghị định 128/2020, còn về việc xử phạt theo quy định pháp luật thì còn căn cứ bạn sửa vì lí do gì, có được mô tả trong nghị định hay không (phân biệt xử lý với xử phạt nhen), còn thường mấy cái này có vết hết, nên sau thông quan vẫn bị khui ra được (từng có trường hợp tk nhảy số, vẫn thông quan bình thường, tới khi kiểm tra sau thông quan bị phạt theo điều 8 :)))
M cũng có 1 TK quá hạn 60 ngày rồi, m sửa vì sai cú pháp số quản lý nội bộ doanh nghiệp #&NKTC#&số tk ( nhưng m viết là #&NKTC& ) k biết giờ sửa có bị phạt gì k ạ?

Reaction score
31
M cũng có 1 TK quá hạn 60 ngày rồi, m sửa vì sai cú pháp số quản lý nội bộ doanh nghiệp #&NKTC#&số tk ( nhưng m viết là #&NKTC& ) k biết giờ sửa có bị phạt gì k ạ?
cái này thì mình không rõ lắm, trong nghị định không thấy ghi, cơ mà luật thì còn tuỳ, tại cái này thật ra liên quan tới vấn đề XNK tại chỗ không có tờ khai đối ứng trong thời hạn quy định nữa cơ, chứ không chỉ liên quan tới nghị định 128 không

linhtvtn93

Reaction score
0
Em cũng có 1 tờ khai lỗi tương tự như chị, từ T4 rồi nay mới truyền AMA
Chị xử lý xong có bị xử phạt gì không ạ?

Tìm thành viên