Help Tìm trung tâm dạy xuất nhập khẩu thực tế ở đâu tốt nhất

LeeThanh08

Reaction score
6
nếu học xuất nhập khẩu mà ko cần chứng chỉ có xin được việc ko ạ, vì em là sinh viên mới ra trường em hỏi được học ở chỗ trung tâm gần nhà học phí 1.5 triệu đã được giảm ía 40% rồi giá trước gần 3 triệu học trong 10 buổi trung tâm này cam kết sẽ đào tạo cho em thành thạo nghiệp vụ và xin được việc nhưng ko câp cc vì họ bảo cái đó không cần thiết. Em là sinh viên nên mới ra trường nên chưa biết rõ, anh chị đã đi làm hoặc đã từng học qua nghiệp vụ này mách em với a, em học QUẢN TRỊ ở trường thương mại ra a
-------------------------
Trường thương mai cũng có chỗ dạy xuất nhâp khẩu đó em nhưng chi thấy học ở đó không hiệu quả lắm. Nếu em muốn học xuất nhập khẩu chi nghĩ em lên học ở trung tâm Lê Ánh chỗ này dạy rất tốt, mọi thứ về nghiệp vụ và care học viên ổn nữa, chị đi làm rồi hồi tháng 4 có đăng ký học ở đây thấy giản viên dạy rất nhiệt tình quan trọng là kiến thức họ dạy mình thực tế, như em đi làm chứ ko phải trên trời dưới biển gì khác. mình ko cần học nhiều cái tiểu nghạch đang học để xin việc nên chỉ cần thành thạo nghiệp vụ chính như biết các care hàng xn sea, xn air khai form CO, làm thủ tục khai báo hải quan và soạn thảo hợp đồng, cách làm invoice, PL, tính giá hàng thuê cont đóng kho bãi là ok lắm r ấy. chị thấy họ ko có dạy những buổi như hỏi giá khach hàng,soạn theo, tra cứu thông tin khách hàng ở đâu .... đại loại mấy thư tiểu nghạch mình có thẻ tự hoc và thích nghi theo văn hóa từng công ty. như chỗ chị đang làm phòng mua hàng chỉ chả cần khai CO, đi lấy hàng, chỉ cần soạn hợp đồng, làm Invoice,khai tờ khai, xin thông tin NCC bên nước ngoài còn lại ném cho FWD làm hết nhưng mình biết mấy cái kia thì sẽ nắn gân được vận chuyển nếu nó báo giá cao và bịa quãng đường ấy.
C thấy học ở bên Lê Ánh này e có dược nhiều cái lợi hơn với sv chưa đi làm như e:
- Có cấp chứng chỉ sau tốt nghiệp
- Họ hỗ trợ cho học viêc tại công ty đợt đó c ko học vì xin được việc luôn
- xác nhận thực tập cho sinh viên cuối khóa
- quan trọng là khi đi xin việc những gì e nói sẽ được đánh giá cao hơn vì họ biết là em đã đươc tiếp cận kiến thức thực tế
giờ chi có gì ko hiểu vẫn gọi điện hỏi mây a gv ở đó được cái hỏi xong là có đáp án luôn nên rất thích em vào mang gõ trung tâm xuất nhập khẩu lê ánh là ra :)

Vượng Hugo

Reaction score
0
-------------------------
Trường thương mai cũng có chỗ dạy xuất nhâp khẩu đó em nhưng chi thấy học ở đó không hiệu quả lắm. Nếu em muốn học xuất nhập khẩu chi nghĩ em lên học ở trung tâm Lê Ánh chỗ này dạy rất tốt, mọi thứ về nghiệp vụ và care học viên ổn nữa, chị đi làm rồi hồi tháng 4 có đăng ký học ở đây thấy giản viên dạy rất nhiệt tình quan trọng là kiến thức họ dạy mình thực tế, như em đi làm chứ ko phải trên trời dưới biển gì khác. mình ko cần học nhiều cái tiểu nghạch đang học để xin việc nên chỉ cần thành thạo nghiệp vụ chính như biết các care hàng xn sea, xn air khai form CO, làm thủ tục khai báo hải quan và soạn thảo hợp đồng, cách làm invoice, PL, tính giá hàng thuê cont đóng kho bãi là ok lắm r ấy. chị thấy họ ko có dạy những buổi như hỏi giá khach hàng,soạn theo, tra cứu thông tin khách hàng ở đâu .... đại loại mấy thư tiểu nghạch mình có thẻ tự hoc và thích nghi theo văn hóa từng công ty. như chỗ chị đang làm phòng mua hàng chỉ chả cần khai CO, đi lấy hàng, chỉ cần soạn hợp đồng, làm Invoice,khai tờ khai, xin thông tin NCC bên nước ngoài còn lại ném cho FWD làm hết nhưng mình biết mấy cái kia thì sẽ nắn gân được vận chuyển nếu nó báo giá cao và bịa quãng đường ấy.
C thấy học ở bên Lê Ánh này e có dược nhiều cái lợi hơn với sv chưa đi làm như e:
- Có cấp chứng chỉ sau tốt nghiệp
- Họ hỗ trợ cho học viêc tại công ty đợt đó c ko học vì xin được việc luôn
- xác nhận thực tập cho sinh viên cuối khóa
- quan trọng là khi đi xin việc những gì e nói sẽ được đánh giá cao hơn vì họ biết là em đã đươc tiếp cận kiến thức thực tế
giờ chi có gì ko hiểu vẫn gọi điện hỏi mây a gv ở đó được cái hỏi xong là có đáp án luôn nên rất thích em vào mang gõ trung tâm xuất nhập khẩu lê ánh là ra :)
Vậy ạ, nếu thế để em tìm hiểu xem vì hôm rồi e dăng trên mấy nhóm nhiều chị cũng bảo nên cân nhắc vì đồng tiền đi liền chất lượng ko trung tâm tốt nào mà họ giảm giá liên tục để chiêu học viên nv. Trung tâm Lê Ánh em thấy có 3 lớp ở cầu giấy, thanh xuân và nguyễn trãi đúng ko ạ. em cảm ơn chị

LeeThanh08
nhé ! :) nếu học cho học thư 03 buổi thì tốt quá r vì e hỏi mẩy trung tâm thì ko được học thử nên cũng lo ko lấy dược phí nếu e bỏ. yên tâm quá r

Trần Trung Đức

Reaction score
1
mình cũng chưa biết học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất cả, nhưng thấy nhiều trung tâm đươc đánh giá khá tốt đang tham khảo thêm chỗ này bạn xem sao nêu dược thì mình cùng học trung vì mình thấy trên nhiều diễn đàn họ đánh giá đây là mấy trung tâm dạy xnk uy tín nhất rồi
http://kynangxuatnhapkhau.com/hoc-xuat-nhap-khau-o-dau-tot-nhat/
cá nhân mình thì tính học bên trung tâm Lê Ánh vì nó có nhiều điểm cộng mà mình đang cần tìm bạn tham khảo nếu cùng ý tưởng thì đăng ký nhóm học cho vui tiền giảm lệ phí anh em làm bữa thịt chó cuối giờ nhâm nhi tí :):D

Phượng Nguyễn

Reaction score
0
vậy ạ, em đang tham khảo qua mấy chỗ là Vinatrain, trung tâm Lê Ánh chị ơi học bên Exim có gì hay hơn ko ạ vì e gọi điện hỏi chị giáo vụ ở chỗ LA thì chi ấy bảo được học thử 3 buổi ko thích thì họ trả lại tiền, chương trình dạy cam kết học xong làm được việc, nếu chưa tìm được việc thì được học viêc tại công ty. em hỏi sơ sơ mấy cái nữa thấy khá ổn hơn nhiều chỗ khác, quan trọng nhất là được giảng viên họ đang làm về xnk dạy mình ấy, nêu bên Exim ok hơn e sẽ học ở đó có gì c báo e nhé. :)
Ui mấy hnay bận quá giờ mới vào đc. Mình học bên EXIM đc 4 buổi rồi bạn ạ. Mình nghĩ các trung tâm sẽ có chương trình same same nhau nhưng qua tìm hiểu thì cá nhân mình nghĩ bên LA chủ yếu đào tạo về kế toán,sau đó thêm mảng XNK còn bên EXIM thì chị Vân chỉ chuyên về mảng XNK nên về chuyên ngành sẽ sâu hơn và m qđ học bên này thôi, bạn học bên LA thấy sao?ổn o?

Reaction score
0
Ui mấy hnay bận quá giờ mới vào đc. Mình học bên EXIM đc 4 buổi rồi bạn ạ. Mình nghĩ các trung tâm sẽ có chương trình same same nhau nhưng qua tìm hiểu thì cá nhân mình nghĩ bên LA chủ yếu đào tạo về kế toán,sau đó thêm mảng XNK còn bên EXIM thì chị Vân chỉ chuyên về mảng XNK nên về chuyên ngành sẽ sâu hơn và m qđ học bên này thôi, bạn học bên LA thấy sao?ổn o?
e mới đăng ký học thử được một buổi nên chưa biết tn chi ạ, hom tứ 3 vừa rồi đi học trúng trời mưa thấy điểm danh văng 4 người còn lại lớp 10 người buổi đầu khơi động chủ yếu học về Incorterm nhưng chưa hết. e thấy giới thiệu 3 người dạy mỗi người care một mảng ... hihi toàn trai đẹp. để học hết 3 buổi e mới biết được c ạ, e cũng chưa nộp lệ phí mà chi giáo vụ bên đó khá thoải mái nên e tính buổi thứ 3 rồi mới quyết nộp hay ko. Học ở đây e thấy cũng hay mới buổi đầu những họ nói khá thực tế rồi, toàn người đi làm họ dạy nên mình cũng có cảm giác giống đi làm hơn ấy :oops::p

Vũ văn Sỹ 86HT

Reaction score
3
Bạn có thể tham khảo lớp của chị Khánh Vân: http://eximtrain.vn/
được học thực tế từ các bộ chứng từ của công ty cũ chị ấy, không có buổi "gọi điện hỏi báo giá" như lớp bạn Lê Huyền Trang.
Mình đã học khóa này và vừa giới thiệu cho 1 thằng bạn đang học ở đó.
mình định đăng ký học bên Đức Hà bạn thử tham khảo bên đó xem. tìm trên mạng thấy cũng lớn
Mình gọi hỏi rồi bạn nhưng thấy chương trình học ở đây chưa ổn lắm, lúc họ hỏi giáo viên dạy mình là ai thì họ không nói được chi tiết nên mình cũng thôi ko đăng ký học. hiihi thời gian vừa rồi bận quá giờ mới vào hội nghị với đồng bọn được

Vũ văn Sỹ 86HT

Reaction score
3
e mới đăng ký học thử được một buổi nên chưa biết tn chi ạ, hom tứ 3 vừa rồi đi học trúng trời mưa thấy điểm danh văng 4 người còn lại lớp 10 người buổi đầu khơi động chủ yếu học về Incorterm nhưng chưa hết. e thấy giới thiệu 3 người dạy mỗi người care một mảng ... hihi toàn trai đẹp. để học hết 3 buổi e mới biết được c ạ, e cũng chưa nộp lệ phí mà chi giáo vụ bên đó khá thoải mái nên e tính buổi thứ 3 rồi mới quyết nộp hay ko. Học ở đây e thấy cũng hay mới buổi đầu những họ nói khá thực tế rồi, toàn người đi làm họ dạy nên mình cũng có cảm giác giống đi làm hơn ấy :oops::p
Đồng chí này hỏi anh đây, em học thử ở trung tâm xuất nhập khẩu Lê Ánh rồi a, đã biết học xnk ở đâu tốt nhất chưa hay mới tới đây học thử vậy :) có gì tl a nhé, nếu cô học thấy ổn thì a cũng đăng ký học khoi phải tìm nhiều, loãng thông tin :D

Trần Thuật FPT

Reaction score
0
Đưa bạn mình bảo đăng ký học bên trung tâm Giang Nam Trung ở trường ngoại thương, nó bảo bên đó học đông lắm, bạn có học ko mình định học ở đây nếu có thêm đồng bọn càng vui

Lê Huyền Trang

Reaction score
2
đọc những điều bạn viết mình rất đồng ý vì thực tế nghành nào cũng thế càng ko biết gì lại càng nghĩ phải học nhiều mới giỏi nhưng chỉ cần nắm được bản chất một vài chỗ là đã lợi thế hơn người r. chả vậy mà lại có Cus, Sacle, Op, Mua hàng trong XNK :). Mình cũng đang tính chuyển nghề làm thêm mảng này sẽ tham khảo những trung tâm bạn nói biết đâu thấy hợp.
cảm ơn bạn nhé, mình chỉ là nghĩ gì thì nói ấy và thực tế đã đi học trải nghiệm nhiều chỗ học rồi nên muốn đồng bọn có hứng thú với nghề xnk thì nên tham khảo thêm thôi. vì nhiều chỗ học chán lắm. Lâu lâu vào diễn đàn lại thấy nhiều bạn ko biết học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất y hệt như mình hồi đầu lăn xả đi tìm mất hơn 1 tháng mới tìm được chỗ học tốt

KienTran90

Reaction score
0
Đưa bạn mình bảo đăng ký học bên trung tâm Giang Nam Trung ở trường ngoại thương, nó bảo bên đó học đông lắm, bạn có học ko mình định học ở đây nếu có thêm đồng bọn càng vui
Đừng học, t khuyên thât luôn!

Trần Thuật FPT

Reaction score
0
Đừng học, t khuyên thât luôn!
Sao thế Kiên, mình thấy bạn mình bảo học ở đây tốt ông này từ ngoại thương ra nên dạy ok mới cả cũng được gần 10 năm đi dạy rồi. nhiều người học lắm. mình đang tính đăng ký khóa tổng hợp ở đó đây

KienTran90

Reaction score
0
Sao thế Kiên, mình thấy bạn mình bảo học ở đây tốt ông này từ ngoại thương ra nên dạy ok mới cả cũng được gần 10 năm đi dạy rồi. nhiều người học lắm. mình đang tính đăng ký khóa tổng hợp ở đó đây
ừ hồi trước t cũng nghĩ như ông đấy, đăng ký học lớp rõ đông hồi ấy có trung tâm này dạy thôi, nó lớn hơn cả mấy chỗ Exim nhưng đi học rồi thấy cũng bt toàn dạy hỏi giá, với tìm kiếm thông tin những cái chính nghạch thì ông này vơ vơ qua. Đi xin việc vào làm rồi mới thấy học ko hiệu quả ngày trước đi xin việc ít người ứng tuyển nên vẫn xin được còn ông giờ mà học kiểu đấy là xác định học lại luôn tìm chỗ khác mà học. tìm được trung tâm dạy xnk uy tín giờ phải tinh ý, bạn tham khảo chỗ Vinatrain hay bên trung tâm chị Ánh xem, còn quyết thì cứ tới học xem nhưng đừng đóng tiền trước nha ko lấy lại khó lắm đấy :confused:

Yuki Tran

Reaction score
0
mình cũng chưa biết học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất cả, nhưng thấy nhiều trung tâm đươc đánh giá khá tốt đang tham khảo thêm chỗ này bạn xem sao nêu dược thì mình cùng học trung vì mình thấy trên nhiều diễn đàn họ đánh giá đây là mấy trung tâm dạy xnk uy tín nhất rồi
http://kynangxuatnhapkhau.com/hoc-xuat-nhap-khau-o-dau-tot-nhat/
cá nhân mình thì tính học bên trung tâm Lê Ánh vì nó có nhiều điểm cộng mà mình đang cần tìm bạn tham khảo nếu cùng ý tưởng thì đăng ký nhóm học cho vui tiền giảm lệ phí anh em làm bữa thịt chó cuối giờ nhâm nhi tí :):D
Không biết bạn đã lựa chọn và đăng ký học ở trung tâm nào chưa, mình cũng mới tìm hiểu, đang muốn đăng ký ở Lê Ánh và muốn tìm người đăng ký chung ^^

Reaction score
1
Không biết bạn đã lựa chọn và đăng ký học ở trung tâm nào chưa, mình cũng mới tìm hiểu, đang muốn đăng ký ở Lê Ánh và muốn tìm người đăng ký chung ^^
xinh gái thế, mình cũng đang có nhu cầu học thực sự này. cho mình số điện đi bạn học ở đau là mình học cùng ở đó hết. Mình không biết học xuất nhập khẩu ở đâu tốt nhất cả bạn cho mình xin số nhé :p

Linhcusiosi

Reaction score
1
e cũng đang cần tìm chỗ học xuất nhâp khẩu uy tín, rất mong anh/ chi đi qua cho em xin một vài cái tên trung tâm day tốt ở hà nội để em tham khảo ạ. Em cảm ơn

Seiko-BK91

Reaction score
4
e cũng đang cần tìm chỗ học xuất nhâp khẩu uy tín, rất mong anh/ chi đi qua cho em xin một vài cái tên trung tâm day tốt ở hà nội để em tham khảo ạ. Em cảm ơn
Nhiều lắm e ơi: Exim, lapro, Masimex, trung tâm Lê Ánh, Ngoại Thương này .... nhưng học ở bên Lê Ánh a thấy ổn hơn. Em thư gọi điện hỏi tư vấn xem sao

crocus tran

Active Member
Reaction score
82
mình học exim rồi nè, ko có áp dụng thực hành vi tính gì hết, tùy thầy hay sao á, thầy mập dạy chán kinh khủng, mình nghỉ luôn. Đi làm 2 tháng còn hơn. Đi học tốn tiền mà toàn viết không à, dc thì vào Trầm Bình Sơn cũng okay, dạy thực hành,... Hãy thử đi pv xin việc, vừa có tiền vừa ko tốn học phí. Tự tin lên nha.

KienTran90

Reaction score
0
truoc đúng là chưa có nhiều chõ học thì ở đây là chỗ dạy duy nhất học thì được nhưng giờ thay đổi nhiều rồi họ dạy vẫn thế đi học r bạn sẽ thấy chỉ là hỏi giá, chào hàng, tìm kiếm nguồn hàng, tra mã hs là hết những đi làm thì nó khác nhé rất khác, ý kiến cá nhân thôi nhé

Tìm thành viên