Tâm sự Thử việc nghề Sale Logistics

Charlie

Reaction score
8
Vậy đã gần hết 3 tháng thử việc và từ một con người năng động đầy nhiệt đến bây giờ đã giảm đi khi vẫn chưa có lô hàng đầu tiên. Những ngày còn lại đếm ngược và tinh thần làm việc giảm xuống khi thời gian còn rất ít. Đúng là nghề chọn người chứ người chọn nghề thì thực sự rất khó. Nói chung dù còn rất ít ngày nhưng mình vẫn mang 1 niềm tin rằng nhỡ may ngày cuối lại có booking thì sao. Cuộc sống là vậy không ai biết trước ngày mai nên mình cứ phải lạc quan. Tuổi trẻ mình còn dài không nghề này thì nghề khác.Nhưng mình cũng không cảm thấy hối hận gì suốt 3 tháng đó vì mình đã thực sự nghiêm túc và tận dụng hết khả năng để làm việc. Đôi khi nó sẽ xảy ra theo chiều hướng mình không muốn mặc dù đã cố gắng nhưng đành phải chấp nhận. Đây mới chỉ là bắt đầu, giữ vững sự tự tin, ngẩng cao đầu bước dậy và đi tiếp.

admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
74
Hiện tại suy thoái kinh tế toàn cầu ảnh hưởng tới hoạt động xuất nhập khẩu của hầu như tất cả các doanh nghiệp. Thời điểm này còn khó khăn cho cả các bạn sale lâu năm nữa. huống chi là các bạn đang thử việc.
Mong bạn @Charlie luôn lạc quan và nhiều may mắn tới với bạn ;)

Charlie

Reaction score
8
Hiện tại suy thoái kinh tế toàn cầu ảnh hưởng tới hoạt động xuất nhập khẩu của hầu như tất cả các doanh nghiệp. Thời điểm này còn khó khăn cho cả các bạn sale lâu năm nữa. huống chi là các bạn đang thử việc.
Mong bạn @Charlie luôn lạc quan và nhiều may mắn tới với bạn ;)
Xin chân thành cảm ơn admin đã chia sẻ và quan tâm đến thành viên trong diễn đàn như em. Mong cho admin ngày càng lớn mạnh xây dựng 1 cộng đồng có ích cho xã hội

huyenntt

Reaction score
3
Hi Charlie,

Hiện tại tình hình kinh tế toàn cầu đang suy thoái nên ảnh hưởng nặng nề đến nhiều lĩnh vực, ngành nghề trong đó có Logistics. Cơ hội ở phía trước còn rất nhiều quan trọng bản thân nên kiên trì. Chúc bạn luôn giữ vững được sự tự tin và tìm được công việc phù hợp nhé.

Tìm thành viên