Help Thủ tục nhập khẩu ARTEMIA (thức ăn chăn nuôi cho tôm)

edric

Reaction score
0
Chào mọi người,
Nhà mình có ai từng nhập trứng ARTEMIA (thức ăn cho tôm) về chưa ạ. Cho em hỏi nhập khẩu được cần chứng từ, thủ tục gì ạ và có phải xin giấy phép gì không.
Em cám ơn và chúc mọi người có thật nhiều niềm vui

Reaction score
45
Hàng này mình tra thì Mã HS: 05119120 thuộc HH quản lý chuyên ngành (13/QĐ-BNN-TCTS) phải Kiểm dịch động vật (4758/QĐ-BNN-TY) nha bạn.
Thủ tục kiểm dịch tham khảo Số: 26/2016/TT-BNNPTNT nha

edric

Reaction score
0
Hàng này mình tra thì Mã HS: 05119120 thuộc HH quản lý chuyên ngành (13/QĐ-BNN-TCTS) phải Kiểm dịch động vật (4758/QĐ-BNN-TY) nha bạn.
Thủ tục kiểm dịch tham khảo Số: 26/2016/TT-BNNPTNT nha
vậy có cần phải xin giấy phép hay làm công bố hong chị, em cám ơn chị nhiều

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Chào bạn,

Hàng này thì mình chưa làm, nhung ngoài kiểm dịch động vật bạn còn phải đăng ký kiểm tra chất lượng thức ăn thủy sản nhập khẩu nữa nhé (đăng ký trên trang 1 cửa quốc gia), ngoài ra bạn cần làm tiêu chuẩn cơ sở của sp này để đăng ký KTCL nhé

Thanks

TX.LeeBui

Reaction score
0
Chào mọi người,
Nhà mình có ai từng nhập trứng ARTEMIA (thức ăn cho tôm) về chưa ạ. Cho em hỏi nhập khẩu được cần chứng từ, thủ tục gì ạ và có phải xin giấy phép gì không.
em chào anh/chị không biết mình đã nhập hàng này rồi thì cần nhưng thủ tục gì vậy ạ.

My Nguyen

Member
Reaction score
24
Chào mọi người,
Chào bạn. Mặt hàng này về cần làm thủ tục KTCL trên web dịch vụ công - mảng Thủy sản và chứng nhận hợp quy nhé. Mình bên chứng nhận Vinacontrol - có chức năng chứng nhận hợp quy sp này. Ib mình qua zalo 0968044429 hoặc skype: nina.my100 mình tư vấn cho nha.

Tìm thành viên