Help Sửa tờ khai sau thông quan trên dịch vụ công trực tuyến

Dương Minh Hải

Reaction score
1
Chào các bạn,
Mình đang gặp vấn đề cần phải sửa thông tin trên tờ khai hải quan ( xuất khẩu) cụ thể là mình cần sửa tên tầu và ngày tầu đi. Hàng của mình thì đang ở bên cảng nhập khẩu rồi.
Mình có hỏi bên các a/c hải quan thì được biết là phải sửa trên trang dịch vụ công.
Mình tìm hiểu thì chủ yếu là hướng dẫn huỷ tờ khai trên dịch vụ công chứ không thấy tài liệu hướng dẫn sửa.
Bạn nào biết sửa tờ khia đã thông quan trên trang web dịch vụ công hướng dẫn mình với

Võ Bốn

Member
Reaction score
35
Hi anh
Anh vào mục 12: Khai bổ sung hồ sơ khai thuế
Mà trên chương trình Thái Sơn có update dịch vụ công lên đó rồi, anh khai trực tiếp DVC lên chương trình lấy số tiếp nhận luôn được mà

My Van

Reaction score
3
Hi anh
Anh vào mục 12: Khai bổ sung hồ sơ khai thuế
Mà trên chương trình Thái Sơn có update dịch vụ công lên đó rồi, anh khai trực tiếp DVC lên chương trình lấy số tiếp nhận luôn được mà
Cho em hỏi sau khi có số tiếp nhận thì vẫn phải mang hồ sơ giấy ra trình Hải quan tiếp nhận đúng không ạ?

Võ Bốn

Member
Reaction score
35
Cho em hỏi sau khi có số tiếp nhận thì vẫn phải mang hồ sơ giấy ra trình Hải quan tiếp nhận đúng không ạ?
tùy từng chi cục, chứ chỗ mình thì khai xong ghi số tiếp nhận lên hồ sơ giấy và đem ra hải quan duyệt mới được

Bài mới nhất

Tìm thành viên