Thông báo Phải khai báo C/O ở VCCI bằng phần mềm mới COMIS từ 01/06/2018

PHL

Member
Reaction score
33
chắc do cài đặt thôi or có vấn đề máy bạn thôi, chữ ký khai hải quan và c/o đều làm được. bạn nên bảo IT hỗ trợ và cả bên bkav nữa

oanh301093

Reaction score
8
chắc do cài đặt thôi or có vấn đề máy bạn thôi, chữ ký khai hải quan và c/o đều làm được. bạn nên bảo IT hỗ trợ và cả bên bkav nữa
mình thay 3 máy r đấy, gọi bên kỹ thuật bì bảo do bkav, gọi bkav thì ko hỗ trợ được bảo đợi 1-2 ngày sau trả lời sau

oanh301093

Reaction score
8
Ben Co ho da ky ket voi Nacencomm roi thi chu ky so khac kho long ky dc. Chac mai cung phai mua roi. Den kho voi cac loai chu ky so. Nao thi BKAV de ky Hai Quan, VNPT de ky bao hiem xa hoi , gio thi den Nacencomm de ky CO.....
bên anh đang dùng chữ ký số nào ạ, bkav em dùng đk hết mỗi cái CO này ko đk, th 3 máy r đều vô dụng,

oanh301093

Reaction score
8
Anh chị cho em hỏi, max hscode sản phẩm bên trước là 14049090 nhưng năm 2018 thay đổi là 14049099. Nhưng trên phần mêm vcci vẫn hệ thống cũ là 14049090 ( còn 14049099 là mã sp khác) vậy e để theo mã nào (trên tờ khai là 14049099)

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Anh chị cho em hỏi, max hscode sản phẩm bên trước là 14049090 nhưng năm 2018 thay đổi là 14049099. Nhưng trên phần mêm vcci vẫn hệ thống cũ là 14049090 ( còn 14049099 là mã sp khác) vậy e để theo mã nào (trên tờ khai là 14049099)
khai mã theo tờ khai, vì mã đúng là mã trên biểu thuế, cái nào giống biểu thuế thì khao theo cái đó.

oanh301093

Reaction score
8
Anh/ chị cho e hỏi khai C/O trên comis.covcci.com phần file đính kèm có đính kèm giấy tờ j ko ạ và có phải tick vào ô đề nghị đóng dấu không ạ

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Anh/ chị cho e hỏi khai C/O trên comis.covcci.com phần file đính kèm có đính kèm giấy tờ j ko ạ và có phải tick vào ô đề nghị đóng dấu không ạ
Không đính kèm gì cả. Còn tick vào ô đề nghị đóng dấu thì mình có đề nghị gì thì mình tick thôi.

Quang Đại

Reaction score
0
Dạ xin chào anh chị ạ. Cho em hỏi bên em là công ty dịch vụ. Nên khách hàng là các công ty khác nhau. Nếu vậy thì mỗi khách hàng khi em nhận làm c/o cho họ thì em phải đăng ký một tài khoản. 5 công ty thì 5 tài khoản 5 chữ kí số phải không ạ. Em xin cảm ơn. Mong các bác chỉ giáo với ạ .

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Dạ xin chào anh chị ạ. Cho em hỏi bên em là công ty dịch vụ. Nên khách hàng là các công ty khác nhau. Nếu vậy thì mỗi khách hàng khi em nhận làm c/o cho họ thì em phải đăng ký một tài khoản. 5 công ty thì 5 tài khoản 5 chữ kí số phải không ạ. Em xin cảm ơn. Mong các bác chỉ giáo với ạ .
bạn làm dịch vụ và đứng tên trên ô số 1 của C/o luôn hả? hay là khách hàng của bạn?

Quang Đại

Reaction score
0
bạn làm dịch vụ và đứng tên trên ô số 1 của C/o luôn hả? hay là khách hàng của bạn?
Và cho em xin hỏi thêm. Thường 1 công ty thì có nhiều cty dịch vụ làm cho bên đó. Vậy một công ty có thể đăng ký nhiều tài khoản comis không ạ.

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Và cho em xin hỏi thêm. Thường 1 công ty thì có nhiều cty dịch vụ làm cho bên đó. Vậy một công ty có thể đăng ký nhiều tài khoản comis không ạ.
mỗi công ty một tài khoản dựa theo mã số thuế của công ty thôi. Và việc bạn xin C/O giùm cty khác thì bạn phải dùng chữ ký số của cty đó chứ không dùng cks của cty bạn mà xin C/O cho cty khác được.

Quang Đại

Reaction score
0
mỗi công ty một tài khoản dựa theo mã số thuế của công ty thôi. Và việc bạn xin C/O giùm cty khác thì bạn phải dùng chữ ký số của cty đó chứ không dùng cks của cty bạn mà xin C/O cho cty khác được.
Dạ cho em hỏi thêm một công ty có thể tạo bao nhiêu tài khoản để khai comis ạ. Em cảm ơn ạ

Tìm thành viên