Help NSX gửi nhãn mác sản phẩm thay thế

Lê Anh Tuấn

Reaction score
1
Chào mọi người!
Nhà cung cấp bên Mỹ gửi bổ sung cho bên mình 100 cái tem sản phẩm bằng nhôm, có in MADE IN USA ở trên. Nhưng họ không gửi thẳng mà lại đặt hàng số tem này từ một công ty Hong Kong và bảo công ty này gửi trực tiếp cho bên mình qua DHL.
Vấn đề ở đây là Hải Quan CPN không đồng ý thông quan và yêu cầu DHL hủy tờ khai Phi mậu dịch sau 2 tuần xem xét các giấy tờ bên gửi hàng cung cấp. Họ yêu cầu bên mình tự mở tờ khai Mậu Dịch.
Mình chưa biết nên xử lý thế nào và dự định từ chối nhận hàng và yêu cầu Nhà cung cấp bên Mỹ nhận lại để gửi bổ sung sau.
Mong mọi người góp ý. Mình xin cảm ơn!

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Chào mọi người!
Nhà cung cấp bên Mỹ gửi bổ sung cho bên mình 100 cái tem sản phẩm bằng nhôm, có in MADE IN USA ở trên. Nhưng họ không gửi thẳng mà lại đặt hàng số tem này từ một công ty Hong Kong và bảo công ty này gửi trực tiếp cho bên mình qua DHL.
Vấn đề ở đây là Hải Quan CPN không đồng ý thông quan và yêu cầu DHL hủy tờ khai Phi mậu dịch sau 2 tuần xem xét các giấy tờ bên gửi hàng cung cấp. Họ yêu cầu bên mình tự mở tờ khai Mậu Dịch.
Mình chưa biết nên xử lý thế nào và dự định từ chối nhận hàng và yêu cầu Nhà cung cấp bên Mỹ nhận lại để gửi bổ sung sau.
Mong mọi người góp ý. Mình xin cảm ơn!
Bên mình cũng hay nhập tem qua DHL. Trước đây cũng nhập được theo loại hình PMD, sau đó bắt chuyển qua kinh doanh. Bên mình nhập 1 lần mấy chục nghìn cái tem giấy lận.
Bạn hỏi lại xem nguyên nhân không cho mở PMD có phải là do chuyển từ Hong Kong không? chứ bên mình đi trực tiếp thằng nhà cung cấp vẫn bị chuyển qua mâu dịch đó.

Tìm thành viên