Help Kho ngoại quan/logistic có được gỡ hàng và đóng hàng vào pallet mới không

Calvin.Dang1996

Reaction score
0
Em là lính mới, mong được các anh em Cao thủ tứ phương chỉ giáo với ạ.
Bên em hiện tại thuê kho ngoại quan và nhận hàng hóa ủy thác của các nhà máy trong nội địa để đóng hàng xuất đi Prague (CH Séc). Hiện trạng là hàng giao từ các kho nội địa của nhà máy đến kho, tiếp đó kho bên em nhận hàng và lấy hàng từ nhiều cont phối (ghép) vào với nhau. Ví dụ kiểu như có nhiều con cont hàng A, B, C,D giao đến, bên em nhận gỡ ra và đóng thành 1 con cont gồm hàng A+B+C.
Hiện tại Hải quan báo là không được phép như vậy xuất hàng đi. Trường hợp này thì cần khai báo thêm loại hình xuất khẩu hay doanh nghiệp phải đăng kí thêm loại hình sản xuất hay cần làm gì để xuất hàng đi được ạ. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn ạ

nguoi_van_chuyen

Reaction score
10
Xin chào bạn.

Theo ý mình hiểu thì bên bạn thực hiện việc gom hàng từ các lô hàng lẻ của các nhà máy tại kho ngoại quan. Thường thì việc này được thực hiện tại kho CFS thì đúng chức năng và chuyên môn hơn nhưng theo mình nghĩ thì thực hiện ở kho ngoại quan vẫn có thể được. Bạn cần hỏi kỹ lại với bên Hải quan xem lý do tại sao họ không chấp nhận vì ở đây mình thấy không được rõ ràng lắm.
Bạn lưu ý là các lô hàng A, B, C, D của các nhà máy gửi đến kho ngoại quan cần hoàn tất thủ tục hải quan và chuẩn bị xuất khẩu sang nước khác bằng các tờ khai riêng lẻ bạn nhé.

DH logistics Hải Phòng | https://dhhp.com.vn/

Tìm thành viên