Thảo luận Khai số định danh hàng hóa đường hàng không tại cảng hàng không quốc tế Nội Bài

cooolcoool

Reaction score
11
Theo CV: 3592/HQHN – GSQL ngày 11/10/2017, kể từ ngày 16/10/2017 đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu, quá cảnh có cửa khẩu xuất (địa điểm xếp hàng khai trên tờ khai xuất khẩu) hoặc cửa khẩu nhập (địa điểm dỡ hàng trên tờ khai nhập khẩu) là cảng hàng không quốc tế Nội Bài, người khai hải quan thực hiện khai báo số định danh hàng hóa của từng lô hàng.
Các bác tham khảo nhé, đã bác nào khai chưa, cho em xin cái review ạ!!!

Đính kèm

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Chào bạn,

Bạn cứ khai theo hướng dẫn trong file và in thông tin định danh ra để làm thủ tục, thủ tục giao nhận hàng hóa thì vẫn như bình thường không có gì thay đổi nhé.

Thanks

hoaitx

Reaction score
7
Hiện tại mạng HQ đang lỗi vì khi DN khai theo hướng dẫn thì số ký tự sẽ vượt quá hạn mức ban đầu của phần mềm, hiện tổng cục HQ đang vá phần mềm và mở rộng ký tự,... DN lại tiếp tục đợi.

cooolcoool

Reaction score
11
Theo thông tin em mới nhận được thì dưới Nội Bài chưa có update cái này, nên mình vẫn khai như bình thường. Để chắc chắn hơn có thể khai thêm số định danh ở dưới phần ký hiệu và bao bì!

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Chỉ lấy phần số đủ đến 20 ký tự. Phần ghi chú ghi rõ số MBL + Số HBL

Sent from my iPhone using Tapatalk

Vuong Pham

Reaction score
1
Các bác cho em hỏi là: em có tờ khai xuất E42, đã thông quan luồng xanh lúc 8:00 ngày 16.Oct.2017 Vì chưa update quy định khai mã dịnh danh hàng AIR, nên chưa khai mã dịnh danh nên bị các anh HQ ở NCTS Nội Bài dừng hàng. Vậy bây giờ khai bổ sung hay xử lý thế nào mong được các anh chj chỉ giáo. Xin cảm ơn

Mr Beo

Reaction score
15
Cả nhà cho em hỏi,
vậy đối với chuyển phát nhanh thì có phải khai báo số định danh

phatarty

Active Member
Reaction score
81
Như ở Công ty mình, hàng nhập khẩu ở Nội bài mới chỉ có kho NCTS và kho ACSV cần phải khai bác số định danh.
Còn lại các kho khác vẫn khai báo hàng nhập bình thường.

Mr Beo

Reaction score
15
thank bạn! đúng là cpn vẫn khai bình thường

Tìm thành viên