Help Giám định đồng bộ thiết bị Hệ thống xử lý nước thải

Lê Anh Tuấn

Reaction score
1
Chào mọi người!
Công ty mình nhập khẩu một hệ thống xử lý nước thải cho bệnh viện sử dụng công nghệ MBBR (MBBR Packaged waster water treatment plan). Hàng thực tế đang trên đường về gồm 3 container: cont 1 là thiết bị xử lý chính (dạng container luôn), cont 2 là thiết bị tiền xử lý, cont 3 là các phụ kiện (8 pallet) và vật liệu lọc (cát sỏi...).
Mình muốn biết bên mình có bắt buộc phải làm giám định đồng bộ cho thiết bị này không và tại sao? Vì chi phí giám định dự tính fwd bên mình báo khá là cao.
Mong mọi người giúp đỡ nhé!
Thanks!

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Chào mọi người!
Công ty mình nhập khẩu một hệ thống xử lý nước thải cho bệnh viện sử dụng công nghệ MBBR (MBBR Packaged waster water treatment plan). Hàng thực tế đang trên đường về gồm 3 container: cont 1 là thiết bị xử lý chính (dạng container luôn), cont 2 là thiết bị tiền xử lý, cont 3 là các phụ kiện (8 pallet) và vật liệu lọc (cát sỏi...).
Mình muốn biết bên mình có bắt buộc phải làm giám định đồng bộ cho thiết bị này không và tại sao? Vì chi phí giám định dự tính fwd bên mình báo khá là cao.
Mong mọi người giúp đỡ nhé!
Thanks!
Hàng của bạn là hệ thống tháo rời đồng bộ, nên khả năng phải giám định đồng bộ là rất cao, tuy nhiên hàng về cùng 1 đơt nên bạn có thể thương lượn với hải quan xem có được không, đợt trươc mình có nhập lô máy 4 cont thì HQ có gợi ý là ghi chú hàng tháo rời phục vụ vận chuyển và bên mình không phải giám định.
Mà hiện tại cũng có nhiều đơn vị giám định đồng bộ giá cũng rất tốt mà, ( bên mình nhập lô 500k USD phí giám định khoảng 10-20tr thôi, lâu rồi nên mình ko nhớ chính xác giá bao nhiêu )

Tìm thành viên