Help Cách làm c/o trong loại hình sxxk

Sandy Tran

Member
Reaction score
2
Dear mọi người,
Các anh/chị và các bạn đã có kình nghiệm trong ngành, riêng về lọai hình SXXK. Bên cty em khai báp theo loại hình SXXK mà muốn làm được C/O ( chủ yếu xuất khẩu đi Nhật) thì biết cách tính chia định mức mới làm được C/O. và sau này còn giải trình với các anh HQ nữa. Em chỉ mới chập chững làm bên XNK được vài tháng, nhưng do mong muốn dc làm trọn vẹn luôn các chứng từ XNK.. các anh/chị đã có kinh nghiệm xin chia sẻ kinh nghiệm và hướng dẫn em với ạ !. Hiện cty đang thuê dịch vụ làm C/O ạ ! Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ mọi người ạ ! Thank you so much !

Quỳnh Hoa

Active Member
Reaction score
78
Việc xây dựng định mức còn phụ thuộc vào từng mặt hàng bên bạn xuất nữa, sản phẩm đó được tạo từ bao nhiêu npl, số lượng như nào...

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn,

Trước hết bạn cần biết Quy trình công nghệ sản xuất chung của cty: từ khâu nhập NPL đầu vào rùi qua các công đoạn nào đến đóng gói, kiểm tra QC, và khâu cuối là nhập kho thành phẩm.

Thứ 2 cần xây dựng Định mức tiêu hao cho sản phẩm đó dựa trên số liệu từ bộ phận sản xuất trực tiếp và tránh bị âm NPL thì cần theo dõi song song với Số lượng NPL SXXK đầu vào.

Thứ 3 phải xác định được các tiêu chí xin C/O cho thị trường nào, mà xuất JP thì chủ yếu theo tiêu chí CTH thì mình thấy rất dễ.

Good Luck!!!

Tìm thành viên