Tâm sự Bán hàng trên Alibaba khó lắm, dùng cả tài khoản vàng 2 năm rồi mà chẳng ra đơn

ATT

Reaction score
0
Em mới active Gold Supplier, anh cho em hỏi là có thực sự cần thuê một bên marketing và design như Apushtop hay EBPS không ? Hay có thể sử dụng nhân sự trong công ty để làm.
Những đơn vị đó có tầm quan trọng trong việc bán hàng trên Alibaba không ?
Em cảm ơn anh !
Em cũng có cùng câu hỏi trên ạ?

Thanhnguyen1793

Reaction score
0
Em bán được rồi bác ạ, qua giai đoạn khó khăn rồi, khách giờ ổn định và rất ok. Dùng Alibaba hiệu quả hơn hẳn các kênh khác, em có dùng Global Trade hoặc EC21 nhưng không bằng,
Công ty em bán mặt hàng coffee đóng gói, và sắp tới cũng có ý định tham gia alibaba, anh có thể cho em biết có ban nhiêu agent chính thức tại Việt Nam không ạ? Và agent nào ok nhất để hợp tác vậy anh?
Cám ơn anh!

Binh Nguyen

Reaction score
0
Công ty em bán mặt hàng coffee đóng gói, và sắp tới cũng có ý định tham gia alibaba, anh có thể cho em biết có ban nhiêu agent chính thức tại Việt Nam không ạ? Và agent nào ok nhất để hợp tác vậy anh?
Cám ơn anh

Binh Nguyen

Reaction score
0
Cám ơn anh!
OSB, SeaSkyShippingvn, HBS...

Trần Đình Dũng

Reaction score
0
Cho em hỏi nghành của em là sản xuất cửa nhôm kính thì có bán hàng trên Alibaba.com được không nhỉ. Em đang phân vân quá

Trần Đình Dũng

Reaction score
0
Em đang tìm hiểu cách thức bán hàng và quy trình vận hàng, xuất nhập khẩu. Anh chị nào có thể giúp em k ạ Zalo em : 0388 78 79 78

Trần Đình Dũng

Reaction score
0
Theo anh thì HBS là Công ty IChip, trước đây họ là Đại lý Alibaba tại Việt Nam nhưng giờ đã ngưng làm đại lý, nhưng vẫn dùng cái danh này để kinh doanh. Nên anh không recommend lắm.

Về việc đăng sản phẩm thì nó là một quá trình nghiên cứu: sản phẩm, thị trường và từ khoá. Sau đó kết hợp việc thiết kế để đưa ra 1 sản phẩm chỉnh chu để bán hàng trên Alibaba.

Anh đề xuất khi làm việc với 1 bên dịch vụ thì em yêu cầu các hạng mục như:

1. Công việc cụ thể
2. Lộ trình - Kế hoạch - Timeline
3. Cam kết

Nếu đạt được thì ok, hợp tác thôi. Còn mơ hồ và không có con số cụ thể thì khoan.

Ví dụ em nói "xếp hạng 3, kệ trưng bày sản phẩm 1"

- Kệ trưng bày sản phẩm thì nó là Product Showcase, khi là Gold Supplier mình mặc định có rồi, theo anh là không cần.
- Xếp hạng 3, thì xếp hạng của từ khoá nào ?
- Khi xếp hạng 3 rồi thì sẽ mang lại lợi ích gì: Nhiều lượt trafic hơn? Nhiều Inquiry hơn? Hay gì?

Và quan trọng nhất là: Em cần gì?

Ví dụ là anh, anh không quan tâm lắm đến thứ hạng. Anh chỉ cần khách hàng, thì làm thế nào đơn vị thực hiện mang về khách hàng cho anh, rồi việc bán hàng anh thực hiện là được.
Em đang tìm hiểu bán hàng trên alibaba, anh có thể giúp em thêm thông tin được k ạ. Zalo em : 0388 78 79 78

Hoangle81

Reaction score
0
Mình muốn kinh doanh trên Alibaba. Mình cũng cấp được số lượng lớn nguyên liệu và quy trình sản suất khép kín. Nhờ các bạn hoặc đơn vị tư vấn, đơn vị vận hành góp ý và hợp tác. Trân trọng

Hoangle81

Reaction score
0
Mình đọc các tút thấy bạn Do Quoc Anh có kinh nghiệm trong việc này. Nếu có thể bạn cho mình xin ít chia sẻ để đi đúng hướng . Trân trọng cảm ơn.

Trần Vy Vy

Reaction score
1
Mình đọc các tút thấy bạn Do Quoc Anh có kinh nghiệm trong việc này. Nếu có thể bạn cho mình xin ít chia sẻ để đi đúng hướng . Trân trọng cảm ơn.
Em đã làm xuất khẩu lâu năm qua TMĐT, bác có thể inbox hoặc nhắn số ĐT, em chia sẻ cho mấy tips bán qua sàn

admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
69
Em đã làm xuất khẩu lâu năm qua TMĐT, bác có thể inbox hoặc nhắn số ĐT, em chia sẻ cho mấy tips bán qua sàn
Nếu được bạn có thể show ít thông tin mấy tips này lên để mọi người cùng biết luôn được không bạn? :)

Trần Vy Vy

Reaction score
1
Nếu được bạn có thể show ít thông tin mấy tips này lên để mọi người cùng biết luôn được không bạn? :)
Ok bạn. Mình sẽ có bài chia sẻ chi tiết vài ngày mai. Nói ra khá dài dòng vì có nhiều tips chi tiết

Tìm thành viên