Help Áp mã HS code cho hóa chất

khanhkhanh

Reaction score
0
Anh Trần Anh Trang, anh cho em hỏi mặt hàng chất vô trùng Caprylyl Glycol có thể dùng mã hs nào thì phù hợp ạ?
- Thủ tục nhập khẩu ntn? Mình có cần khai báo hóa chất sản phẩm của mình trên hệ thống 1 cửa quốc gia ko?
Mong anh phản hồi giúp em.

Đính kèm

khanhkhanh

Reaction score
0
bạn kiểm tra mã CAS của bạn có nằm trong danh mục phải ko khai hóa chất trên cổng thông tin 1 cửa nhé.

Đính kèm

dangtienhp11

Reaction score
0
Hi Bạn,

Mặt hàng: DV 4.1: CTHH: SiO2, Cas No: 60676-86-0 là: Silic dioxit dạng bột - HS code: 28112210, Tên IUPAC: Silicon dioxide (Khai báo hóa chất)

Mặt hàng: Bifo-Component: CTHH: Mixture (ethanol: C2H6O, 1-methoxy-2-propanol: C4H10O2, 2-propanol: C3H8O và Methanol: CH4O), tên là: Hỗn hợp dung dịch hóa chất gồm Ethanol, Methoxy-2-propanol và Methaol, hàm lượng ethanol không quá 75% tính theo trọng lượng - HS code: 38249099.

Mặt hàng: DV5.1 bạn xem đây có phải là thuốc màu vô cơ không, theo mình thấy thì đây là thuốc màu, nếu là thuốc màu thì:
DV5.1: Chế phẩm màu vô cơ có thành phần từ Titan dioxide, hàm lượng Titanium(III) oxide Ti3O3 <50% & Titanium dioxide TiO2<50% , HS code: 32061190

DV6: Hỗn hợp các chất hóa học có thành phần chính Diindium Trioxide In2O3, Tin oxide SnO…, HS code: 38249099

Bạn tham khảo nhé..... hihi

Good Luck!!!
Chào bác Trần Anh Trang,
Bác giúp em mã HS của hàng trong MSDS được không ah?
Em đang khai là Chất chống tĩnh điện PC-V4,dùng trong quá trình sản xuất nhựa. Mã HS 38249999.
Cám ơn bác rất nhiều!

Đính kèm

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Chào bác Trần Anh Trang,
Bác giúp em mã HS của hàng trong MSDS được không ah?
Em đang khai là Chất chống tĩnh điện PC-V4,dùng trong quá trình sản xuất nhựa. Mã HS 38249999.
Cám ơn bác rất nhiều!
Hi Bạn, Mã Chất chống tĩnh điện 38249999 OK rùi nha bạn.

KenJe98

Reaction score
0
em có 2 loại hóa chất Copolymer Polyol LHS-50, LEP-330N như này, mà bên KH cung cấp MSDS trong đó ko có mã CAS và công thức hóa học. Mọi người hỗ trợ giúp em với ạ! em cảm ơn

Đính kèm

Tìm thành viên