Help Thuế suất VAT cho gạo nhập khẩu

tiendung_ngt

Reaction score
2
mọi người ơi cho mình hỏi mình có lô hàng nhập khẩu gạo thấy trong biểu thuế VAT ghi la 5% nhung tren phần mềm ko co mặt hàng nào như hàng của mình theo mọi người thì mình nên áp mã nào trên phần mềm hợp với mã của mình . mong mọi người tư vấn giúp !

Nguyễn Anh Hào

Active Member
Reaction score
80
Bạn mô tả rõ hàng hóa vì thông tin bạn cung cấp chưa đủ dữ liệu để áp mã hs chính xác, nếu chung chung thì dùng mã: 10063099. Gạo có nhiều loại gạo (gạo đã xát, gao nứt,...) và nhập từ các thị trường khác nhau... Mong bạn cung cấp thêm thông tin.

tiendung_ngt

Reaction score
2
Bạn mô tả rõ hàng hóa vì thông tin bạn cung cấp chưa đủ dữ liệu để áp mã hs chính xác, nếu chung chung thì dùng mã: 10063099. Gạo có nhiều loại gạo (gạo đã xát, gao nứt,...) và nhập từ các thị trường khác nhau... Mong bạn cung cấp thêm thông tin.
đúng rồi mình khai mã ấy đấy bạn nhưng ko biết áp VAT nao cho phù hợp vì thây trên biểu thuế ghi 5% nhưng trong phần mềm ko thấy ghi danh mục hàng có gạo

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
"nhập khẩu gạo thấy trong biểu thuế VAT ghi là 5% nhưng trên phần mềm ko có mặt hàng nào như hàng của mình"
Bạn nhập mã HS nào? phần mềm nó hiện thị như thế nào?

Tìm thành viên