Help Thủ tục khai lại hàng nhập luồng vàng

Cindytran223

Reaction score
0
Anh/chị cho em hỏi, em có lô hàng về, số lượng khai ít hơn số lượng thực tế. Hàng đã thông quan và luồng vàng. Có cách nào khai lại số lượng mới được không ạ? Em cảm ơn ạ.

Nguyễn Anh Hào

Active Member
Reaction score
80
Hàng đã qua khu vực giám sát thì không có căn cứ để sửa tờ khai nhé.

Khi hàng về đên nhà máy, phát hiện sai sót phải lập biên bản, làm công văn xin xuất trả hàng hóa vì lý do bên bán gửi nhầm số lượng,có mail thỏa thuận nhận lại hàng từ bên bán.

Cindytran223

Reaction score
0
Hàng đã qua khu vực giám sát thì không có căn cứ để sửa tờ khai nhé.

Khi hàng về đên nhà máy, phát hiện sai sót phải lập biên bản, làm công văn xin xuất trả hàng hóa vì lý do bên bán gửi nhầm số lượng,có mail thỏa thuận nhận lại hàng từ bên bán.
Ngoài cách xuất trả, không còn cách nào khác để khai lại hả anh?

richkingng

Moderator
Reaction score
294
mới dính 1 vụ tương tự như vậy nhưng là hàng xuất. mình phải làm cv giải trình gửi lãnh đạo chi cục để họ xem xét có hướng xử lý. kết quả là cho khai ama bổ sung số lượng và nộp thuế bổ sung, ấn định phạt chậm nộp (hàng xuất của mình có thuế). bạn làm cv thử xem.
chúc bạn may mắn

Nguyễn Anh Hào

Active Member
Reaction score
80
Ngoài cách xuất trả, không còn cách nào khác để khai lại hả anh?
Cách xuất trả là cách đơn giản nhất nhưng nếu tại thời điểm hàng về nhà máy mà có bên thứ 3 giám định độc lập về thực trạng hàng hóa và bên đầu xuất có xác nhận gửi nhầm chứng từ, 2 bên có hợp đồng mua bán theo đúng số lượng thực tế. Khi đấy bạn làm công văn xin khai bổ sung số lượng thực tế bị thừa.
Tùy vào cách làm việc của mỗi chị cục mà sẽ có hướng giải quyết khác nhau. Mong bạn sớm xử lý xong !

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Anh/chị cho em hỏi, em có lô hàng về, số lượng khai ít hơn số lượng thực tế. Hàng đã thông quan và luồng vàng. Có cách nào khai lại số lượng mới được không ạ? Em cảm ơn ạ.
Tờ khai hải quan của bạn loại hình gì? Số lượng dư ra là do đâu, do bạn khai sai số lượng so với trên chứng từ hay do khách hàng gửi dư hàng qua?

phatarty

Active Member
Reaction score
81
Bạn sửa AMA về số lượng hàng, sửa mẫu 03 về số kiện và số kg.

Tìm thành viên