Help Lò sấy bằng tia UV (không dùng trong y tế)

cuongduc

Reaction score
0
Anh chị em tư vấn giúp mình HS cho hàng sau nhé
Tên hàng: lò sấy tia UV
Mục đích sử dụng: xử lý (làm khô / cứng) mẫu vật in 3D bằng nhựa
Cách thức hoạt động: mẫu vật (nhựa) còn dẻo sau khi in 3D chưa có liên kết bền vững nên cần chiếu tia UV để hoàn thiện
Cấu tạo bên trong: đèn UV LED bước sóng 390 nm - 405 nm

Cảm ơn anh chị em nhiều

lò chiếu tia UV.png

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Chào bạn,

Bạn tham khảo mã hs bên dưới nhé.

8514 Lò luyện, nung và lò sấy điện dùng trong công nghiệp, hoặc trong phòng thí nghiệm (kể cả các loại hoạt động bằng cảm ứng điện hoặc tổn hao điện môi) các thiết bị khác dùng trong công nghiệp hoặc trong phòng thí nghiệm để xử lý nhiệt vật liệu bằng cảm ứng điện hoặc tổn hao điện môi.
851430 - Lò luyện, nung và lò sấy khác:
85143090 - - Loại khác

cuongduc

Reaction score
0
Chào bạn,

Bạn tham khảo mã hs bên dưới nhé.

8514 Lò luyện, nung và lò sấy điện dùng trong công nghiệp, hoặc trong phòng thí nghiệm (kể cả các loại hoạt động bằng cảm ứng điện hoặc tổn hao điện môi) các thiết bị khác dùng trong công nghiệp hoặc trong phòng thí nghiệm để xử lý nhiệt vật liệu bằng cảm ứng điện hoặc tổn hao điện môi.
851430 - Lò luyện, nung và lò sấy khác:
85143090 - - Loại khác
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Tuy nhiên mình thấy vẫn có điểm chưa phù hợp. Nhóm 8514 chỉ áp dụng đối với thiết bị hoạt động dựa trên cảm ứng điện môi (dielectric) nghĩa là dòng điện tạo ra nhiệt để làm khô. Trong khi đó, lò UV này hoạt động theo nguyên lý của phản ứng quang hóa (photochemical reaction). Nghĩa là tia UV chiếu vào nguyên liệu (polimer) khiến cho các phân tử liên kết lại / đông cứng.

richkingng

Moderator
Reaction score
294
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Tuy nhiên mình thấy vẫn có điểm chưa phù hợp. Nhóm 8514 chỉ áp dụng đối với thiết bị hoạt động dựa trên cảm ứng điện môi (dielectric) nghĩa là dòng điện tạo ra nhiệt để làm khô. Trong khi đó, lò UV này hoạt động theo nguyên lý của phản ứng quang hóa (photochemical reaction). Nghĩa là tia UV chiếu vào nguyên liệu (polimer) khiến cho các phân tử liên kết lại / đông cứng.
bạn đọc kỹ nhé: mình ngắt ra từng ý cho bạn dễ hiểu nhé:
8514
- Lò luyện, nung và lò sấy điện dùng trong công nghiệp, hoặc trong phòng thí nghiệm (kể cả các loại hoạt động bằng cảm ứng điện hoặc tổn hao điện môi)
- các thiết bị khác dùng trong công nghiệp hoặc trong phòng thí nghiệm để xử lý nhiệt vật liệu bằng cảm ứng điện hoặc tổn hao điện môi.

Tìm thành viên