Help Khai sai Đơn vị tính YRD THÀNH YDK

thùy93

Reaction score
0
Dear Anh Chị,
Em có vấn đề cần hỗ trợ nhờ anh chị xử lí giúp em với ạ. Em có nhập 1 lô hàng tờ khai đã thông quan cách đây 2 tháng. Em có khai sai Đơn vị tính YRD THÀNH YDK vậy có sửa được không và có bị phạt không ạ? và em phải xử lí như thế nào ạ? Hiện tại lô hàng đã xuất khẩu rồi ạ. Hình thức của lô hàng là xuất nhập khẩu theo hình thức gia công cho thương gia nước ngoài ạ. Thanks sự hỗ trợ của các anh chị
Em cảm ơn

Từ Minh Trưởng

Active Member
Reaction score
79
Dear Anh Chị,
Em có vấn đề cần hỗ trợ nhờ anh chị xử lí giúp em với ạ. Em có nhập 1 lô hàng tờ khai đã thông quan cách đây 2 tháng. Em có khai sai Đơn vị tính YRD THÀNH YDK vậy có sửa được không và có bị phạt không ạ? và em phải xử lí như thế nào ạ? Hiện tại lô hàng đã xuất khẩu rồi ạ. Hình thức của lô hàng là xuất nhập khẩu theo hình thức gia công cho thương gia nước ngoài ạ. Thanks sự hỗ trợ của các anh chị
Em cảm ơn
Bạn tham khảo Điều 20 - Khai bổ sung hồ sơ hải quan tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu.

thùy93

Reaction score
0
ANH CHO EM HỎI CHÚT VỀ TÊN THỦ TỤC TRONG LIST HỒ SƠ DỊCH VỤ CÔNG THÌ E SỬ DỤNG THỦ TỤC NÀO ĐƯỢC Ạ. eM CẢM ƠN NHA

Tìm thành viên