Help HS code bộ vòi hoa sen

Yinnn

Reaction score
1
Em muốn phân mã HS cho sản phẩm sau thì nên phân vào mã nào ạ
Bộ vòi hoa sen (ống nhựa được phủ kim loại, tay cầm vòi sen bằng nhựa, đầu vòi hoa sen bằng nhựa, giá đỡ xà phòng bằng nhựa, bộ chuyển hướng nước bằng kim loại, vòi mạ crom, thanh trượt bằng nhựa) được đóng gói cùng một bao bì để bán lẻ.
Các anh chị tư vấn giúp em với. Theo quy tắc thì phân vào mã 7324.90.99 được không ạ?

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Bộ vòi hoa sen (ống nhựa được phủ kim loại, tay cầm vòi sen bằng nhựa, đầu vòi hoa sen bằng nhựa, giá đỡ xà phòng bằng nhựa, bộ chuyển hướng nước bằng kim loại, vòi mạ crom, thanh trượt bằng nhựa) được đóng gói cùng một bao bì để bán lẻ.
Đây là một bộ sản phẩm bán lẻ vì vậy bạn áp mã cả bộ này theo mã sản phẩm mang đặc tính, tính chất cơ bản của bộ này. Theo bạn đâu là sản phẩm mang đặc tính, quan trọng và có giá trị nhất trong bộ này?

Yinnn

Reaction score
1
Đây là một bộ sản phẩm bán lẻ vì vậy bạn áp mã cả bộ này theo mã sản phẩm mang đặc tính, tính chất cơ bản của bộ này. Theo bạn đâu là sản phẩm mang đặc tính, quan trọng và có giá trị nhất trong bộ này?
Dạ theo e áp dụng quy tắc 3b thì giữa nhựa và kim loại em chọn kim loại ạ phân vào nhóm 73.24: thiết bị vệ sinh và các bộ phận của chúng, bằng sắt hoặc thép. Áp dụng quy tắc 6 em phân vào nhóm 8 số 7324.90.99 Loại khác. Không biết e làm đúng không ạ

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Dạ theo e áp dụng quy tắc 3b thì giữa nhựa và kim loại em chọn kim loại ạ phân vào nhóm 73.24: thiết bị vệ sinh và các bộ phận của chúng, bằng sắt hoặc thép. Áp dụng quy tắc 6 em phân vào nhóm 8 số 7324.90.99 Loại khác. Không biết e làm đúng không ạ
Trong bộ sản phẩm này theo mình thấy vòi mạ crom quan trọng và có giá trị nhất trong bộ này, nên sẽ áp mã theo sản phầm này. Bạn tham khảo nhóm 8481 nha. Áp theo quy tắc 3b. Bộ sản phẩm bán lẻ

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385

Yinnn

Reaction score
1
Nó chung trong 1 bộ thì nó sẽ cùng 1 mã cho cả bộ nha bạn
Sẵn cho em hỏi thêm. Phân loại hàng ống nhựa mạ crom để tăng độ cứng bền dùng trong nhà vệ sinh thì mình phân riêng vào nhóm nào được ạ

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Sẵn cho em hỏi thêm. Phân loại hàng ống nhựa mạ crom để tăng độ cứng bền dùng trong nhà vệ sinh thì mình phân riêng vào nhóm nào được ạ
Mình không thấy tên định danh của sản phẩm này.
Nên mình áp theo chất liệu cấu thành, theo đó:
Ống nhựa thuộc nhóm: 3917.
Sản phẩm từ crom thuộc nhóm: 8112
Nên theo quy tắc 3.C chúng ta áp mã nó theo chất liệu cấu thành có vị trí hs sau cùng. Tức 81122900

Tìm thành viên