Help Hợp đồng gia công

Hương Hồ

Reaction score
0
Bên mình mới làm về mảng gia công. Các bạn cho mình hỏi TH bên mình và khách hàng ký kết HĐ gia công có các điều khoản cơ bản. Sau đó hai bên sẽ ký nhiều PO khác nhau, mỗi PO sẽ có một mã hàng hóa riêng mà bên mình gia công cho KH. Thì khi khai báo lên hải quan, mình khai báo HĐ gia công ban đầu rồi, có chỗ nào để khai PO lên nữa không vậy?
Mình cảm ơn. Tiện thể có bạn nào biết trung tâm nào ở Hà nội uy tín đào tạo về mảng XNK gia công này thì giới thiệu cho mình với.

phatarty

Active Member
Reaction score
82
Hi, Bạn xem kỹ Điều 39 Nghị định 69/2018/NĐ-CP.

Hương Hồ

Reaction score
0
Hi, Bạn xem kỹ Điều 39 Nghị định 69/2018/NĐ-CP.
View attachment 17446
Bạn ơi, như vậy mình hiểu HĐ gia công ban đầu mình ký là HĐ nguyên tắc quy định điều khoản cơ bản. Các PO sau đó mới có các thông tin cụ thể theo quy định của Điều 39 nói trên thì mình phải truyền từng PO lên hải quan đúng ko bạn? :(( Cái này nó vất vả thực sự luôn. Vì mặt hàng nó thay đổi.

phatarty

Active Member
Reaction score
82
Mỗi Po hoặc Sty được hiểu là 1 phụ lục của HĐ nguyên tắc và phải lưu trữ các thông tin như số lượng sp, đơn giá gia công, định mức thực tế; số lượng, list nguyên liệu...
Truyền thông tin mã SP (Sty# hoặc Po#) để lên tk xuất và nhập định mức chứ ko truyền từng phụ lục.

Tìm thành viên