Help Hỏi về thủ tục hồ sơ Khai hàng hạn ngạch Quota

Tranglucky

Reaction score
6
Hi Mọi người

Mình có 1 lô hàng về sân bay tp. Hồ Chí Minh nhưng khách hàng có hạn ngạch Quota ở Vũng Tàu . Như vậy thì phải làm thủ tục hồ sơ để miễn thuế. Có bạn nào nào rành về hồ sơ, thủ tục, quy trình không? cho mình ít kinh nghiệm với . cảm ơn các bạn nhiều

Mr Tan

Reaction score
17
Hi Bạn

Trường hợp này Bạn phải làm thủ tục hải quan tại Vũng Tàu để được hưởng quota. Nếu hàng miễn kiểm thì tk sẽ được thông quan tại hq vũng tàu Sau đó, lên Sân Bay để lấy hàng bình thường. Nếu hàng kiểm hóa thì sẽ lấy hàng tại sân bay, niêm seal HQ, mang về vũng tàu kiểm hóa, sau đó thông quan.
Cái này gọi là hàng chuyển cửa khẩu bạn nhé.

Chúc bạn sớm hoàn thành thủ tục

Tranglucky

Reaction score
6
Hi Bạn

Trường hợp này Bạn phải làm thủ tục hải quan tại Vũng Tàu để được hưởng quota. Nếu hàng miễn kiểm thì tk sẽ được thông quan tại hq vũng tàu Sau đó, lên Sân Bay để lấy hàng bình thường. Nếu hàng kiểm hóa thì sẽ lấy hàng tại sân bay, niêm seal HQ, mang về vũng tàu kiểm hóa, sau đó thông quan.
Cái này gọi là hàng chuyển cửa khẩu bạn nhé.

Chúc bạn sớm hoàn thành thủ tục
Hi bạn

Tại lần đầu khai Hạn ngạch nên cũng ngu ngơ. Mình sẽ khai ở " CHI CỤC HẢI QUAN CỬA KHẨU CẢNG VŨNG TÀU" hay sao bạn nhỉ?

Mr Tan

Reaction score
17
Hi bạn

Tại lần đầu khai Hạn ngạch nên cũng ngu ngơ. Mình sẽ khai ở " CHI CỤC HẢI QUAN CỬA KHẨU CẢNG VŨNG TÀU" hay sao bạn nhỉ?
Hi bạn

Mình khai mã chi cục hq vũng tàu 51CB bạn nhé.

Còn hàng nhập về cửa khẩu nào thì khai mã lưu kho ở đó nha bạn.

Gửi từ SM-A710F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tranglucky

Reaction score
6
Hi bạn

Mình khai mã chi cục hq vũng tàu 51CB bạn nhé.

Còn hàng nhập về cửa khẩu nào thì khai mã lưu kho ở đó nha bạn.

Gửi từ SM-A710F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Hi Bạn,

Cảm ơn bạn rất nhiều. chúc bạn có 1 ngày vui vẻ nhé

Tìm thành viên