Help Cơ quan ra quyết định phê duyệt dự án đầu tư trang thiết bị giáo dục

khanhunico

Reaction score
0
Chào Admin&các bạn
1.3/ Hàng hoá nhập khẩu chuyên dùng phục vụ cho giáo dục, đào tạo:
- Công văn yêu cầu xét miễn thuế của đơn vị thực hiện công tác giáo dục, đào tạo/. mình sẽ gửi công văn này tới đâu?
- Quyết định phê duyệt dự án đầu tư trang thiết bị phục vụ cho công tác giáo dục, đào tạo do cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cấp;/ quyết định phê duyệt này do cơ quan nào ra quyết định ? thanks

Chaien

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
939
Chào bạn khanhunico.
1. Công văn xét miễn thuế bạn nộp cho: Cục Hải quan nơi thực hiện dự án, Cục Hải quan nơi đóng trụ sở chính hoặc nơi quản lý tập trung của dự án đối với dự án được thực hiện ở nhiều tỉnh, thành phố, Cục Hải quan nơi lắp đặt tổ hợp, dây chuyền đối với danh mục hàng hóa miễn thuế dự kiến nhập khẩu theo tổ hợp.
2. Quyết định phê duyệt dự án đầu tư trang thiết bị phục vụ cho công tác giáo dục, đào tạo do Bộ Khoa Học và Công Nghệ cấp nhé.
Mình thấy bạn có một bài viết gần đây có cùng chủ đề về xét miễn thuế thiết bị giáo dục:
http://webxuatnhapkhau.com/thue-nhap-khau-sach-trang-thiet-bi-giao-duc-nhap-khau.t648.html
Nếu bạn có thắc mắt gì thêm về vấn đề này thì bạn đăng cùng một topic giùm mình nhé ^^.
Cảm ơn ban! :)

Tìm thành viên