Thảo luận VỀ VIỆC LƯU TRỮ TỜ KHAI HẢI QUAN

Reaction score
0
Cả nhà cho e hỏi về việc lưu trữ tkhq loại hình H11 vợi ạ. Bên e đang kiểm tra sau thông quan, bên HQ yêu cầu những mẫu hàng hóa cà phê, tiêu hạt (số lượng ít và có giá trị dưới 2tr) được khách hàng nước ngoài gởi qua DV DHL hay DV bưu chính phải có TKHQ để lưu. Như vậy yêu cầu này có hợp lý không ạ.

phatarty

Active Member
Reaction score
81
Hi Bạn
Bên mình từng bị Hải Quan thanh tra, nếu họ phát hiện mình nhập handcarry thì họ yêu cầu phải xuất trình các tk nhập nhờ bên DHL, Fedex... nhập giùm.

NGUYENMY

Member
Reaction score
16
Hi anh/ chị,
Làm sao doanh nghiệp có thể kiểm soát các tờ khai bên DHL và Fedex??
thường hang bên em gửi cho khách hang theo hình thức exwork. nhiều lô hang khách tự book DHL và Fedex đến lấy hang thì có cách nào mình biết được là lô hang đó dịch vụ có lên tờ khai cho bên mình hay ko???

NGUYENMY

Member
Reaction score
16
Hi Bạn
Bên mình từng bị Hải Quan thanh tra, nếu họ phát hiện mình nhập handcarry thì họ yêu cầu phải xuất trình các tk nhập nhờ bên DHL, Fedex... nhập giùm.
bên bạn có lấy lại được tờ khai không bạn?

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Hi anh/ chị,
Làm sao doanh nghiệp có thể kiểm soát các tờ khai bên DHL và Fedex??
thường hang bên em gửi cho khách hang theo hình thức exwork. nhiều lô hang khách tự book DHL và Fedex đến lấy hang thì có cách nào mình biết được là lô hang đó dịch vụ có lên tờ khai cho bên mình hay ko???
Theo như mình được biết thì khi DHL hoặc Fedex đến lấy hàng thì mình vẫn yêu cầu đưa mình Bill được (bên mình vẫn giữ bill này), từ số Bill có thể nhờ họ xuất ra tờ khai cho mình.

Tìm thành viên