Help Thủ tục xin nợ C/O form AI

Ngân Nguyễn

Reaction score
4
Bên em có lô hàng về ngày 05/04/2019 tới từ Ấn Độ. Do phía shipper lên C/O bị sai nên đang yêu cầu cấp lại, shipper báo phải 10 ngày nữa mới có bản mới.
Hàng của em có chịu thuế nhập khẩu 5% (khoảng 2 triệu).
Trường hợp này bên em khai nợ C/O và đóng thuế nhập khẩu, sau đó có tờ khai bổ sung sau và hoàn thuế thì thủ tục như thế nào và khó khăn hay vướng gì không ạ. Hoàn thuế khoảng bao lâu thì DN nhận được.
A/C chỉ giúp em với. Em cảm ơn.

Vũ Thành Nam

Reaction score
5
Hi Ngân
Bạn khai AMA và nộp hồ sơ hoàn thuế theo mẫu , tùy vào quen biết với Hải quan, thông thường 3 lần lên gặp HQ( nộp hs, tiếp nhận và trả kết quả hoàn thuế), thời gian có kết quả và tiền về tk khoảng 1 - 2 tháng.

Ngân Nguyễn

Reaction score
4
Hi Ngân
Bạn khai AMA và nộp hồ sơ hoàn thuế theo mẫu , tùy vào quen biết với Hải quan, thông thường 3 lần lên gặp HQ( nộp hs, tiếp nhận và trả kết quả hoàn thuế), thời gian có kết quả và tiền về tk khoảng 1 - 2 tháng.
Làm công văn nợ C/O, sau đó lấy hàng về thì lô hàng này đã thông quan và bán được chưa a hay phải đợi đến lúc nộp C/O bổ sung.
Thanks,

Vũ Thành Nam

Reaction score
5
Làm công văn nợ C/O, sau đó lấy hàng về thì lô hàng này đã thông quan và bán được chưa a hay phải đợi đến lúc nộp C/O bổ sung.
Thanks,
Thông quan là có thể mang hàng về sử dụng theo mục đích của bạn đc, còn khi nào có C/O thì bạn hoàn lại tiền thuế đã nộp bổ sung của mình/.

Tìm thành viên