Help Mã Hs trên C/O khác trên tờ khai

Nganga90

Reaction score
2
Xin chào Anh Chị,
Em có lô hàng nhập từ TQ. CO có ba mặt hàng nhưng có 1 mặt hàng bị sai mã Hs,(máy ép nhựa nhưng lại áp mã HS của máy tiện), trên Bill cũng sai y chang vậy. Cho mình hỏi Co như vậy có đc chấp nhận không?
Nếu mình chỉ khai có CO cho 2 mặt hàng kia còn mặt hàng sai mình khai không có CO thì có Ok không?
Cảm ơn mọi người!

Myzu

Active Member
Reaction score
131
Trường hợp sai khác như vậy thường bị bác CO cho mục hàng bị sai. Các mục hàng còn lại được hưởng ưu đãi bình thường.

Theo mình bạn cứ khai có CO hết, nếu hải quan ko đồng í bác CO thì khai lại tờ khai, nếu đồng í thì thôi.

Manh

Active Member
Reaction score
135
Tên hàng trên bill có sai không hay chỉ HS trên bill sai ?
HS trên bill chỉ để chơi thôi chứ ko có tác dụng gì
Tên hàng trên bill trùng với tên hàng trong c/o và invoive thì 99% bạn vẫn dc hưởng c/o form E nhé.
Ở Hải phòng vẫn chấp nhận khách biệt trên c/o và tk đối với form E.

Nganga90

Reaction score
2
Cảm ơn bạn, tên hàng đúng hết chỉ có mã HS sai thôi.

Reaction score
9
bạn cứ khai có CO hết nhé, bị bác mục đó thì 2 mục kia vẫn được hưởng bình thường.

Manh

Active Member
Reaction score
135
Nếu mình khai hưởng C/o hết mà mục kia bị hq bác là bạn đã có hành vi khai báo dấn đến thiếu số tiền thuế phải nộp, bị xử phạt hành chính

Myzu

Active Member
Reaction score
131
Nếu mình khai hưởng C/o hết mà mục kia bị hq bác là bạn đã có hành vi khai báo dấn đến thiếu số tiền thuế phải nộp, bị xử phạt hành chính
CO sai bị bác khác với việc khai sai thiếu thuế bạn nhé. Trường hợp này ko bị phạt.
Hs trên bill để đối chiếu manifest với tờ khai, TH sai khác chương, nhóm mã hs có thể chuyển kiểm hàng hóa nhé.

Tìm thành viên