Help Bảng kê khai nguyên vật liệu CO form B

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Vậy trên bảng kê thì bỏ luôn các dòng về chi phí SX cũng được hả anh?
Bạn làm 2 bản. 1 bản bạn bỏ các dòng đó, 1 bảng đễ như form mẫu. Lúc nộp bạn nộp bảng lượt bỏ xem cán bộ làm C/O của bạn có nói gì không. Không chịu thì bổ xung bản kia.

issachuynh

Reaction score
7
View attachment 3924
Bạn tính gián tiếp thì đâu cần phải liệt kê các chi phí sản xuất đâu.
BÁC ơi
mình lần đầu tiên làm c/o fom A hàng dép ( mã hs 6404) xuất đi châu Âu, Mình làm chi tiêu CTH , mà có 1 npl là đế dép (mã HS 6406) . Theo cv 11495/BCT/XNK , thì Deminimin fai <15%. Mà của mình hơn 30% . Vậy giờ fai làm thế nào bác. Bác xem bảng kê mình lập nhe
cam on bác

Đính kèm

MrChanh

Active Member
Reaction score
78
BÁC ơi
mình lần đầu tiên làm c/o fom A hàng dép ( mã hs 6404) xuất đi châu Âu, Mình làm chi tiêu CTH , mà có 1 npl là đế dép (mã HS 6406) . Theo cv 11495/BCT/XNK , thì Deminimin fai <15%. Mà của mình hơn 30% . Vậy giờ fai làm thế nào bác. Bác xem bảng kê mình lập nhe
cam on bác
ủa bác , 2 mã đó khác nhau mà . vẫn đáp ứng CTH mà

DungTranDQA

Reaction score
0
cho e hỏi với ạ.
công ty em là công ty mới thành lập chuyên về sản xuất nhiệt kế điện tử. sắp tới bên em có xuất thử 1 lô 144 cái nhiệt kế qua USA. theo tìm hiểu thì em sẽ làm form B và kèm theo bảng kê đạt tiêu chí LVC. nguyên vật liệu bên em nhập vào miễn thuế 100%. như vậy thì có thể xin C/O k ạ? trong trường hợp nếu k thể xin C/o thì làm sao có thể xuất hàng? em cảm ơn cả nhà

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
cho e hỏi với ạ.
công ty em là công ty mới thành lập chuyên về sản xuất nhiệt kế điện tử. sắp tới bên em có xuất thử 1 lô 144 cái nhiệt kế qua USA. theo tìm hiểu thì em sẽ làm form B và kèm theo bảng kê đạt tiêu chí LVC. nguyên vật liệu bên em nhập vào miễn thuế 100%. như vậy thì có thể xin C/O k ạ? trong trường hợp nếu k thể xin C/o thì làm sao có thể xuất hàng? em cảm ơn cả nhà
LVC là tiêu chí xét về hàm lượng giá trị khu vực, bạn phải có giá trị hàng nhập, giá trị hàng trong nước có xuất xứ, sau đó dựa theo công thức để tính LVC thì mới biết có thỏa hay không. Nó không liên quan gì tới việc bạn nhập miễn thuế hay có thuế cả. Nếu không xin được C/O thì đầu VN bạn vẫn xuất được bình thường, nhưng quan trọng khách hàng ở USA họ có chấp nhận không. Ngoài C/O form B còn có form X (hay còn gọi là giấy chứng nhận-Certificate). Nếu không xin được form B mình thấy hay dùng form X này.

Tìm thành viên