Help XIN C.O FORM AJ CHO HÀNG DỆT MAY CÓ VẢI XUẤT XỨ ĐÀI LOAN

Ngọc Giao

Reaction score
1
Em xin kính chào tất cả các anh chị em trong group,
Em theo dõi group mình lâu nay nhưng đến hôm nay mới dám đăng câu hỏi ạ.
Bên em có 1 lô hàng dệt may xuất đi Nhật, khách yêu cầu xin C.O form AJ.
Mặc dù vải chính có xuất xứ từ Đài Loan nhưng khách bảo đây là vải có công năng đặc biệt, chống thấm nước nên sẽ xin được.
Thông tin như sau ạ:
Hàng hóa là Áo jacket và chân váy, có HS CODE là 6201.93 ; 6203.43 ; 6202.93 và 6204.53
Vải chính là vải Woven fabric 90% nylon 10% PU. HS CODE là 54071099
Xin nhờ các anh chị em hỗ trợ giải đáp giúp em là nên áp dụng tiêu chí nào thì mới đúng và mới xin được C.O form AJ trong trường hợp này ạ.
Em xin chân thành cảm ơn.

MrChanh

Active Member
Reaction score
78
Mặc dù vải chính có xuất xứ từ Đài Loan nhưng khách bảo đây là vải có công năng đặc biệt, chống thấm nước nên sẽ xin được.
Thông tin như sau ạ:
Hàng hóa là Áo jacket và chân váy, có HS CODE là 6201.93 ; 6203.43 ; 6202.93 và 6204.53
Xin nhờ các anh chị em hỗ trợ giải đáp giúp em là nên áp dụng tiêu chí nào thì mới đúng và mới xin được C.O form AJ trong trường hợp này ạ.
CTH đó bạn. tham khảo file nha.

Đính kèm

Từ Minh Trưởng

Active Member
Reaction score
79
Thông tin như sau ạ:
Hàng hóa của bạn có mã HS CODE: 6201, 6202, 6203, 6204 nằm trong bảng quy tắc cụ thể mặt hàng nên chỉ có thể áp dụng được tiêu chí "CC" nhưng vải của bạn thuộc nhóm 5407 lại thuộc danh mục giới hạn là phải có xuất xứ của một trong những nước thành viên, vải có xuất xứ Đài Loan không thuộc thành viên AJ nên không thể làm được C/O form AJ bạn nhé. Chỉ những mã HS sản phẩm không thuộc bảng quy tắc cụ thể mặt hàng PSR mới có thể áp dụng tiêu chí chuyển đổi chung là "CTH" bạn MrChanh nhé!

MrChanh

Active Member
Reaction score
78
Hàng hóa của bạn có mã HS CODE: 6201, 6202, 6203, 6204 nằm trong bảng quy tắc cụ thể mặt hàng nên chỉ có thể áp dụng được tiêu chí "CC" nhưng vải của bạn thuộc nhóm 5407 lại thuộc danh mục giới hạn là phải có xuất xứ của một trong những nước thành viên, vải có xuất xứ Đài Loan không thuộc thành viên AJ nên không thể làm được C/O form AJ bạn nhé. Chỉ những mã HS sản phẩm không thuộc bảng quy tắc cụ thể mặt hàng PSR mới có thể áp dụng tiêu chí chuyển đổi chung là "CTH" bạn MrChanh nhé!
uhm minh chưa đọc bên trong, hên có gửi bạn ấy cái bảng chắc bạn ấy có đọc.

Ngọc Giao

Reaction score
1
Dạ em xin cảm ơn mọi người ạ. Khách gửi lại cho e 2 HS CODE hàng hóa đó là 6210.40 VÀ 6210.50.
Em có tra theo bảng word của anh Mr Chanh gửi, và cũng là HS CODE vải 5407 thì phải thuộc ít nhất một trong các nước thành viên :(((
Em không biết HS CODE vải nào thì em mới xin được xuất xứ đây ạ

Ngọc Giao

Reaction score
1
nếu HS CODE vải bên em là 59039090 thì bên em có thể xin C.O form AJ theo tiêu chí CC được phải không ạ? ( vải có tráng plastic)

Ngọc Giao

Reaction score
1
anh Minh Trưởng cho e hỏi là HS CODE 59039090 thì với hàng hóa có HS CODE 6210.40 HOẶC 6210.50 vẫn xin đc C.O form AJ với tiêu chí CC dù vải ĐÀI LOAN phải không ạ,

Demi

Reaction score
0
Anh Minh Trưởng ơi, e hỏi chút ạ.
Bên e có nhập thép từ TQ với mã HS là 72279000 sản xuất bu lông bán sang HQ với mã HS và 73181510, 73181590 thì cho e hỏi CO form AK sẽ áp dụng theo tiêu chí nào, anh giúp e với ạ

Từ Minh Trưởng

Active Member
Reaction score
79
Anh Minh Trưởng ơi, e hỏi chút ạ.
Bên e có nhập thép từ TQ với mã HS là 72279000 sản xuất bu lông bán sang HQ với mã HS và 73181510, 73181590 thì cho e hỏi CO form AK sẽ áp dụng theo tiêu chí nào, anh giúp e với ạ
Bạn áp dụng tiêu chí CTH cho form AK nhé!

Tìm thành viên