Tin ieuro2020: Ngập tràn lời chúc mừng Nguyễn Quang Hải gia nhập CLB Pau ở giải hạng nhì Pháp

tiensinh2121

Member
Reaction score
0
Sự kiện tiền vệ tài năng của bóng đá Việt Nam Nguyễn Quang Hải chính thức gia nhập CLB Pau, chơi bóng ở giải hạng nhì Pháp thu hút sự quan tâm của đông đảo người hâm mộ.

Ngay khi trang chủ mạng xã hội của CLB Pau đăng hình ảnh đầu tiên của Nguyễn Quang Hải bên cạnh chiếc áo đấu số 19 quen thuộc, hàng trăm ngàn người hâm mộ vào “thả tim” và hàng ngàn lời chúc mừng gửi đến cựu tiền vệ CLB Hà Nội.

“Tuyệt vời quá, chúc mừng Quang Hải. Chúc em luôn may mắn và thành công”, bạn Nguyễn Hương viết. “Chúc mừng Quang Hải. CLB Pau tiến lên. Chúc các bạn những điều tốt đẹp nhất trong mùa giải sắp tới”, bạn An Nguyễn bày tỏ.

Nguyễn Quang Hải cũng đăng tải trên trang cá nhân thông tin về việc mình gia nhập CLB Pau và nhận “mưa” lời chúc từ đồng nghiệp, bạn bè, người thân và fan hâm mộ. Tiền đạo Hà Đức Chinh dí dỏm: “Công tác tốt nhé bạn”. “Chúc em thành công ở CLB mới nhé”, thủ môn Đặng Văn Lâm nhắn nhủ…

Nguyễn Quang Hải thổ lộ mình chính thức đặt chân trên con đường mới của sự nghiệp vốn nhiều chông gai và thử thách. Anh còn phải nỗ lực không ngừng nghỉ để khẳng định tài năng ở CLB mới. Tình cảm mà người hâm mộ là động lực rất lớn cho Quang Hải trên bước đường thực hiện giấc mơ chơi bóng chuyên nghiệp ở châu Âu.

Ngay khi hé lộ thông tin Quang Hải gia nhập CLB Pau, trang mạng xã hội chính thức của đội bóng này từ chưa tới 25.000 người theo dõi đến hôm nay đã tăng lên gần 125.000. Báo chí Pháp cùng quốc tế đồng loạt đưa tin sự kiện tiền về tài năng của bóng đá Việt Nam xuất ngoại sang Pháp thi đấu. Đó được xem là hiệu ứng tích cực ban đầu cho thấy Quang Hải được sự quan tâm, kỳ vọng lớn.

Tìm thành viên