Help Tiêu chí CTH mà không có hóa đơn thì có xin được C/O Form D?

Tài Dương

Reaction score
0
Chào anh chị,
Bên em sản xuất bà xuất khẩu ồng hút gạo. Trong quá trình sản xuất thì có mua gạo từ nông dân và chất phụ gia. Gạo mua từ nông dân thì không có hóa đơn. Em có đọc trong thông tư 05/2018 thì mã hs code 1902 19 ( ống hút gạo) thì làm theo tiêu chí CTH/LVC30%. Em định làm bảng kê theo tiêu chí CTH mà không có hóa đơn thì có dc bên Phòng QLXNK TPHCM chấp nhận không? Em làm theo WO thì ko dc chấp nhận.

Hương_vietland

Reaction score
1
bạn có thể tra "quy tắc cụ thể từng mặt hàng" ở phụ luc II đính kèm thông tư 31_2015_tt-bct, bên bạn áp mã hs 190219 thì sử dụng tiêu chí CC

Từ Minh Trưởng

Active Member
Reaction score
79
Chào anh chị,
Bên em sản xuất bà xuất khẩu ồng hút gạo. Trong quá trình sản xuất thì có mua gạo từ nông dân và chất phụ gia. Gạo mua từ nông dân thì không có hóa đơn. Em có đọc trong thông tư 05/2018 thì mã hs code 1902 19 ( ống hút gạo) thì làm theo tiêu chí CTH/LVC30%. Em định làm bảng kê theo tiêu chí CTH mà không có hóa đơn thì có dc bên Phòng QLXNK TPHCM chấp nhận không? Em làm theo WO thì ko dc chấp nhận.
Tiêu chí xuất xứ áp dụng cho HS 190219 là "CC" , bảng kê làm theo tiêu chí xuất xứ CTC, những nguyên liệu nào mua trong nước không có hóa đơn chứng từ thì làm bảng khai báo xuất xứ theo phụ lục X của bộ công thương.

Tìm thành viên