Help Thủ tục đăng ký XNK cho doanh nghiệp FDI mới thành lập ( sxxk)

Thanh Tâm Nguyễn

Reaction score
5
Các bác trong group cho em hỏi chút, doanh nghiệp em là doanh nghiệp FDT( 100%) vốn đầu tư nước ngoài mới thành lập năm 2019. Hiện tại bây giờ muốn thực hiện hoạt đông xuất nhập khẩu, đặc biệt là thực hiện sản xuất xuất khẩu.
Để được thực hiện hoạt động xuất nhập khẩu và làm hàng sản xuất xuất khẩu cần phải làm những thủ tục gì,các bước thực hiện ra sao.
Bác nào đã làm rồi cho em xin ít chỉ giáo.
Em cảm ơn

MrChanh

Active Member
Reaction score
78
thông báo cơ sở sản xuất với hải quan bằng mẫu Mẫu số 12/TB-CSSX/GSQL. ( Nộp trực tiếp tại chi cục hải quan và up thông tin mẫu 12 lên phần mềm để HQ duyệt. sau đó khi công văn lên HQ thì lên phòng thanh khoản hoặc bộ phận kiểm tra cơ sở sản xuất để xem Cán bộ nào theo dõi, người ta sẽ yêu cầu một số giấy tờ bạn bổ sung đầy đủ sau đó đi kiểm tra cơ sở , ra quyết đinh, rồi bạn sẽ mở dc tờ khai. Hy vọng giúp dc bạn.

Thanh Tâm Nguyễn

Reaction score
5
thông báo cơ sở sản xuất với hải quan bằng mẫu Mẫu số 12/TB-CSSX/GSQL. ( Nộp trực tiếp tại chi cục hải quan và up thông tin mẫu 12 lên phần mềm để HQ duyệt. sau đó khi công văn lên HQ thì lên phòng thanh khoản hoặc bộ phận kiểm tra cơ sở sản xuất để xem Cán bộ nào theo dõi, người ta sẽ yêu cầu một số giấy tờ bạn bổ sung đầy đủ sau đó đi kiểm tra cơ sở , ra quyết đinh, rồi bạn sẽ mở dc tờ khai. Hy vọng giúp dc bạn.
Cảm ơn bác.

Reaction score
35
Dear Thanh Tâm,

Về thủ tục hải quan thì sẽ tạo ưu tiên cho DN nhiều. HQ quản lý KCN

cảm ơn

KitsuneLe

Reaction score
0
Anh ơi, anh có thể chỉ giúp em là "phần mềm để HQ duyệt" là phần mềm nào vậy ạ. Với anh cho em hỏi giấy tờ bổ sung có phải là PHIẾU CUNG CẤP, BỔ SUNG THÔNG TIN DOANH NGHIỆP và Mẫu số 04/DKNT-SXXK/TXNK không nha. Em cảm ơn anh.

Tìm thành viên