Tâm sự Thời gian treo không có book dài nhất của các anh chị Sale là bao lâu

Smile

Well-Known Member
Reaction score
392
Chuyện là em rất muốn được chia sẻ và lắng nghe chia sẻ từ anh chị em trong group này.
Em tốt nghiệp ngành X, X khá hot nhưng dòng đời đưa đẩy em tới Sales Logistics (cụ thể là cước tàu), X và Logistics nó không liên quan gì mấy nên ngôn từ của em nó có phèn thì mong anh/chị em bỏ qua. Em có ít ỏi người bạn học trong ngành, những toàn xác định bỏ nghề, còn em chui đầu vô. Em nói "Bọn bây ra, ta vô thì mới cân bằng được thị trường lao động". Nhưng nói xong em mới nhận ra 1 mét vuông chục thằng/con làm Sales Logistics, trong đó có em.
Em làm Sales được cũng 3 tháng rồi, mẹ em ở nhà nói em có đập 7 búa cũng ko nói 1 lời, mà hôm nay em mạnh dạn lên đây gõ những dòng này thì mọi người có thể hình dung được em chưa có ai book cả. Điều đầu tiên em muốn hỏi các tiền bối Sales là thời gian treo không có book dài nhất của mọi người là bao lâu, chứ em 3 tháng ngồi ăn không lương cứng, không tạo ra giá trị là đủ để đuổi rồi.
Sếp em bảo, trong tình hình này giá cước vẫn còn cao nên nếu mình có giá tốt thì khả năng cao được chốt đơn. Nhưng ngành dịch vụ mà, giá có phải là yếu tố duy nhất mà chủ hàng quan tâm?? Mọi người ơi, em hỏi thật, bên ngành này nó có quy tắc ngầm nào không, như đi deal thì mình đối nhân xử lý tình huống như thế nào là được.
Ngành nào cũng khó khăn cả, em chỉ chia sẻ về bản thân ít như vậy, chứ có than thở thì cũng phải nhấc điện thoại lên gọi khách hàng. Giờ đến phiên các anh chị em mình chia sẻ cho con bé newbie nghe với, bất kỳ thứ gì, kinh nghiệm, kỷ niệm, tips hay trick bla ble về ngành. Em ghi nhận và tiếp thu. Mọi người cmt tới tấp vào nha như cách em ban đầu tưởng tượng khách sẽ book em vậy đó.
THÂN ÁI
Em up hình con mèo đại diện cho sự dễ thương và mong muốn lắng nghe của em.

Tìm thành viên