Giải đáp thay đổi Hs code sau khi đã đăng ký mã NL

importkorea

Reaction score
0
Anh chị cho em hỏi, việc em đã truyền tiếp nhận để đăng ký tên mô tả hàng hoá và hs của 1 mã hàng, sau đó phát hiện ra bị sai và sửa lại (cả tên+hs) thì có những rủi ro gì, và cụ thể em phải làm những thao tác gì.
Cảm ơn anh chị

Reaction score
31
bạn đã khai nhập NVL đó lần nào chưa? Nếu chưa thì làm phụ kiện điều chỉnh NVL, còn rồi thì đăng kí NVL mới (chẳng hạn thêm chữ -01 để phân biệt), rồi khai như bình thường. Cơ mà mình thấy bạn thay mới NVL luôn là tốt nhất

importkorea

Reaction score
0
em đã khai NVL đó vài tk rồi. Bên e ko đk đc mã mới do có BP quản lý riêng. Giờ em nên xử lý như nào ạ.

Reaction score
31
em đã khai NVL đó vài tk rồi. Bên e ko đk đc mã mới do có BP quản lý riêng. Giờ em nên xử lý như nào ạ.
hơi khó xử à, bạn có thể khai AMA, nhưng khả năng bác khá cao (do không còn hàng thực tế kiểm tra => không có căn cứ xử lý), hoặc bạn có thể tạo NVL ảo trên ecuss, sau đó khai mới, chứ 1 mã NVL không thể có 2 tên, 2HS code được

importkorea

Reaction score
0
tạo NVL ảo là như nào vậy anh, em đang ko sửa đc ama, quá hạn rồi. NVL ảo sau này làm báo cáo có ảnh hưởng gì ko và có truyền lên Hq đc ko ạ

Tìm thành viên