Thảo luận Tạo 1 nhóm chát skype của webxuatnhapkhau

Reaction score
24
Mình thấy trên 4rum mình dc các admin support rất tốt vậy các admin có thể lập 1 nhóm skype để hỗ trợ mọi người cho tiện hơn nữa không.

admin

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
74
Cảm ơn sự góp ý của bạn. Tụi mình xin ghi nhận nhé.

Trước đây bên mình cũng có dự tính lập skype nhóm nhưng cảm thấy còn những bất cập sau nên chưa thực hiện:

1. Các admin và mod cũng là những ae đi làm, công việc cũng khá bận rộn nên e rằng việc hỗ trợ nhanh qua skype sẽ không đảm bảo.

2. Những câu trả lời của admin và mod mình luôn hướng tới sự chính xác nên luôn yêu cầu các ae kiểm tra kỹ trước khi hỗ trợ, đồng thời sau khi trả lời đều được kiểm tra, phê duyệt và góp ý nếu cần thiết. Khi dùng skype sẽ khó kiểm soát vấn đề này gây ảnh hưởng tới các bạn.

3. Skype không có tính lưu trữ và tham khảo tốt cho nhiều người, có chăng là hỗ trợ riêng cho 1 bạn nào đó thôi, điều này bên mình lại không hướng tới vì bên mình muốn tạo được lợi ích chung nhiều hơn. (không riêng gì giải đáp cho bạn đặt câu hỏi)

4. Skype mình thấy có tính "lộn xộn", nếu một nhóm đông, chỉ cần 1 bạn chát 1 câu thôi là cũng đã gây khó khăn cho các bạn khác theo dõi rồi.

Ý kiến của mình như thế. Bạn @SongMinhHpManhNguyen có giải pháp nào thì giúp mình nhé.

crocus tran

Active Member
Reaction score
82
cập nhật diễn đàn là okay nhất. Trên web cũng có chat nà.

lưu tâm

Active Member
Reaction score
48
chính vì thế lần nào đến cty cũng vào web trước cả skype

Henry Nguyen

Reaction score
26
Tạo nhóm Skype hoặc Viber được đó các bác, trên đó chủ yếu là giao lưu và tăng tính tương tác giữa các thành viên thôi.Em rất ủng hộ Admin nào tạo nhóm.:like :like :like

vppvinacom.vn

Reaction score
0
Cũng hay mà! Tuy nhiên nó hơi bát nháo trong vấn đề support. Điển hình Zalo là một trong những vụ đã từng xảy ra khá nhiều mâu thuẫn khi tạo nhóm chat

Tìm thành viên