Tâm sự Tâm thư gửi ace trong nghề Chạy lệnh, giao nhận XNK, OPS

Smile

Well-Known Member
Reaction score
392
Tâm thư gửi ace trong nghề Chạy lệnh, giao nhận XNK, OPS...

Trước sự việc đau lòng của 1 người trong nghề Logistics vừa nhảy lầu tự tử tại Thùy Dương plaza, Hải phòng sáng ngày 14/09/2019.

Mình có đôi lời nhắn nhủ ace.

1. Tiền ai chả muốn kiếm nhiều, nhưng bán sức lao động thì đồng tiền mới có giá trị với mình.

2. Tiền cầm làm hàng không phải của mình, nhưng nếu mất sẽ là của mình.

3. Tiền cầm cả tỷ, làm hàng vèo cái là hết trong ngày, nhưng nên nhớ đó không phải là tiền mà bạn tiêu.

Rất mong ace trân trọng đồng tiền bản thân kiếm được, đừng thấy không có time tiêu mà phung phí vào cờ bạc, lô đề, banh bóng, cắn thuốc.

Đừng ham mau giàu mà lợi dụng tiền làm hàng XNK, để rồi lúc túng quẫn lại làm liều, rồi hỏng cả 2.

Chớ nhầm tiền công ty là của mình, mà cho vay mượn, tiêu linh tinh. Nên nhớ, của mình thì mình tiêu.

Ngoài việc tự tử hôm nay, mình còn biết nhiều vụ việc khác tương tự, nhẹ thì bỏ việc ra thành phố khác sống chui lủi, nặng thì uống thuốc hoặc nhảy cầu tự tử.

Mình buồn, vì người thu nhập 15-30tr / tháng mà mất trắng sau 1 đêm bóng, người vì 80-100tr mà bỏ lại con thơ cui cút.... buồn lắm ấy.

Mong ace hãy thật tỉnh táo khi dùng TIỀN trong nghề logistics. Nếu ace nào ở HP, cần mình tư vấn giúp đỡ về mọi mặt, mình xin sẵn sàng giúp đỡ 0934371515.

Không giấu gì ace, nhìn những người mình từng giúp đỡ có cuộc sống tốt hơn những gì họ chưa từng nghĩ tới, mình rất vui

Cám ơn ace đã nhẫn nại đọc !

Nguồn: Đạt Santa

hiepct

Reaction score
0
giờ chuyển làm cò đất rồi hả ông thần Đạt Santa =)))

Tìm thành viên