Tâm sự Tâm sự của 1 sale bán cước air

quynhnhu23

Reaction score
1
Em chào anh/chị,
Em mới ra trường và hiện đang làm sale bán cước hàng air với mức lương cứng 6tr. Thời gian đầu thực sự khó khăn và áp lực nhưng em luôn tự nhủ lòng mình phải cố gắng vì miếng cơm manh áo. Mỗi ngày đến công ty em đều lên plan cách thức tiếp cận khách nhưng thực sự nhiều lúc rất nản chí vì không tìm được khách, hàng thì đi lẹt đẹt. Lương còn không đủ sống trên Hà Nội. Nhà em thì không có điều kiện, em còn phải gánh thêm nhiều khoản từ gia đình nữa nên nhiều khi áp lực phát sợ (áp lực vì không có hàng, không có khách, quá nhiều khoản tiêu phải dùng đến tiền trong khi lương còn không đủ sống).
Ai đang làm sale bán cước air không ạ, vào an ủi và cho em xin ít động lực với ạ. Tiện ai đang làm 2 job có thể recommend cho em kiếm thêm 1 chút được không ạ.
Cảm ơn anh/chị đã lắng nghe em!

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Nghề Sale nói chung rất khó khăn trong gian đoạn đầu, nghề này muốn sống được chỉ có con đường duy nhất là phải tìm được khách hàng. Mà để tìm được khách hàng thì cần rất nhiều yếu tố.
Nếu hiện tại em không tìm được khách hàng và ưu tiên hàng đầu của em là phải có thu nhập tốt hơn vì em rất cần để lo cho gia đình thì em có thể chuyển qua vị trí chứng từ, lương sẽ cao hơn chút ít. Trước là lương cao hơn, sau là có thêm kiến thức trong mãng chứng từ để sau này quay lại dể làm sale hơn.
Còn nếu em nghĩ em cần thêm thời gian với nghề sale này thì em tham khảo bài viết này, hy vọng nó sẽ giúp ích phần nào cho em.

quynhnhu23

Reaction score
1
Nghề Sale nói chung rất khó khăn trong gian đoạn đầu, nghề này muốn sống được chỉ có con đường duy nhất là phải tìm được khách hàng. Mà để tìm được khách hàng thì cần rất nhiều yếu tố.
Nếu hiện tại em không tìm được khách hàng và ưu tiên hàng đầu của em là phải có thu nhật tốt hơn vì em rất cần để lo cho gia đình thì em có thể chuyển qua vị trí chứng từ, lương sẽ cao hơn chút ít. Trước là lương cao hơn, sau là có thêm kiến thức trong mãn chứng từ để sau này quay lại dể làm sale hơn.
Còn nếu em nghĩ em cần thêm thời gian với nghề sale này thì em tham khảo bài viết này, hy vọng nó sẽ giúp ích phần nào cho em.
Em cảm ơn anh rất nhiều ạ. Em đọc bài viết anh chia sẻ và thấy mình tiếp thêm được nhiều động lực.

hoangcf

Member
Reaction score
25
sale là nghề khó khăn áp lực nhưng cũng kiếm tiền nhanh nhất. người ta thường nói nhanh giàu nhất là sale mà .nhưng nghề này phải đam mê kiên trì theo đuổi học hỏi thì mới thành công

Tìm thành viên