Chia sẻ Sai lệch Gross Weight trên tờ khai so với trọng lượng thực tế

Bách Đô

Reaction score
18
Lô hàng vừa rồi mình xuất Air, xảy ra vấn đề sai lệch GW trên tờ khai là 250Kgs và thực tế là 236Kgs trên tờ cân ( Chênh lệch quá nhiều với hàng Air). Mình đã làm như sau:

+ Chuẩn bị mẫu số 03/KBS/GSQL KHAI BỔ SUNG VỀ HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU (Ban hành kèm theo Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015) điền đầy đủ thông tin yêu cầu và chắc chắn có dấu mộc đầy đủ của công ty nhe :))

+ Sử dụng nhiệp vụ AMA để khai bổ sung trọng lượng vào phần ghi chú ( Ghi tiêu chí đóng gói trọng lượng trước khai báo và sau khai báo ). In ra kẹp cùng mẫu số 03, tờ khai đã thông quan, tờ cân nộp lại hải quan để được xác nhận có khai báo bổ sung, đưa qua giám sát hải quan nữa là được.

Hy vọng có thể giúp ai nếu gặp trường hợp lần đầu như mình :))

Chaien

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
939
Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin hữu ích nhé. ;)

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Nghe đồn số kg hàng xuất Air mà sai không cần sửa nữa. Không biết thực hư như thế nào. Hay trên bảo dưới lại không nghe. :D

lệch kg hàng air.png

TrHieu

Reaction score
0
Xin nhờ cập nhật giúp, chênh lệch bao nhiêu trong hàng air này thì được coi là mức độ cho phép ạ?
Chênh lệch số kg của hàng dệt may, hiện tại HCM vẫn phải chỉnh tkhq hay sao ạ?

Reaction score
31
Nghe đồn số kg hàng xuất Air mà sai không cần sửa nữa. Không biết thực hư như thế nào. Hay trên bảo dưới lại không nghe. :D

View attachment 4540
vẫn trên bảo dưới không nghe nhé anh, do cái câu "có dấu hiệu vi phạm pháp luật" nên vẫn theo cơ chế xin tí chút để cho ấy ạ, nhiều khi cay lắm mà lô air ít tiền đi đại cho xong

Reaction score
31
Xin nhờ cập nhật giúp, chênh lệch bao nhiêu trong hàng air này thì được coi là mức độ cho phép ạ?
Chênh lệch số kg của hàng dệt may, hiện tại HCM vẫn phải chỉnh tkhq hay sao ạ?
chỗ em hiện chấp nhận cho lệch 1% so với thực tế, quá đó thì AMA hoặc làm việc riêng với giám sát để thông quan

TrHieu

Reaction score
0
Thanks bạn Trình Nguyễn, bữa mình có lô lệch quá, HQ gs ko dám làm luôn :(
Hàng dệt may cân 1 cái nhân lên nên lệch trên 1% là bình thường! khổ ghê!

Reaction score
31
Thanks bạn Trình Nguyễn, bữa mình có lô lệch quá, HQ gs ko dám làm luôn :(
Hàng dệt may cân 1 cái nhân lên nên lệch trên 1% là bình thường! khổ ghê!
thường hàng đi máy bay em cẩu cả hàng để lên cân siêu trọng để cân cho chính xác anh, chứ cân từng cái dễ lệch lắm, xưa 6 pallet, cân 1 cái rồi nhân sáu cuối cùng đi 200k nên mai sau cẩn trọng vụ này

Sửa lần cuối:

Tìm thành viên