Help Nhờ hướng dẫn làm tiêu chí xuất xứ C/O form AJ

Trang Lâm Sản

Reaction score
1
Thân chào các anh/chị/bạn. Công ty e xuất khẩu vỉ sàn bằng nhựa (dạng tấm rời hình vuông ghép lại với nhau) có mã Hs code 39189019 thành phần là vỉ nhựa nội địa và thảm cỏ xanh bằng nhựa thì nhập khẩu từ Trung Quốc.
Vậy anh chị cho em hỏi sản phẩm xuất khẩu có em có xin cấp C/O form AJ được không ? và nếu làm thì mình chọn quy tắc xuất xứ là CTH hay tính RVC ạ.
Rất mong nhận được phản hồi từ phía anh chị!
Em cảm ơn anh chị ạ !

Từ Minh Trưởng

Active Member
Reaction score
79
Thân chào các anh/chị/bạn. Công ty e xuất khẩu vỉ sàn bằng nhựa (dạng tấm rời hình vuông ghép lại với nhau) có mã Hs code 39189019 thành phần là vỉ nhựa nội địa và thảm cỏ xanh bằng nhựa thì nhập khẩu từ Trung Quốc.
Vậy anh chị cho em hỏi sản phẩm xuất khẩu có em có xin cấp C/O form AJ được không ? và nếu làm thì mình chọn quy tắc xuất xứ là CTH hay tính RVC ạ.
Rất mong nhận được phản hồi từ phía anh chị!
Em cảm ơn anh chị ạ !
Làm được Form AJ nhé. Hs code 39189019 không nằm trong bảng quy tắc cụ thể mặt hàng PSR nên bạn dùng tiêu chí xuất xứ chung là RVC không dưới 40% hoặc CTH nhé. Bạn có thể lựa chọn tiêu chí phù hợp giữa hai tiêu chí đó để sử dụng.

• Like
Reactions: SNA

SNA

Reaction score
0
Cho em hỏi có văn bản nào đề cập chính xác để dựa vào đó mình có thể xác định được dùng tiêu chí nào cho mặt hàng đó không? Bảng quy tắc anh nói là nằm trong văn bản nào ạ? Em xin cảm ơn!

Từ Minh Trưởng

Active Member
Reaction score
79
Cho em hỏi có văn bản nào đề cập chính xác để dựa vào đó mình có thể xác định được dùng tiêu chí nào cho mặt hàng đó không? Bảng quy tắc anh nói là nằm trong văn bản nào ạ? Em xin cảm ơn!
Quyết định 44/2008/QĐ-BCT ngày 08 tháng 12 năm 2008

Tìm thành viên