Giải đáp Một số lỗi hay gặp khi khai C/O trên Comis

Bạn bị lỗi nào rồi?

• 1. Trong máy chứa nhiều thông tin chữ ký số

Bình chọn: 1 10.0%
  • 2. Nhập sai pass chữ ký số

Bình chọn: 0 0.0%
  • 3. Không cài đúng Fifox 49 và Java 6U30

• 4. Chưa bật Java (TM) Platform SE 6 U30 trong tiện ích của trình duyệt

Bình chọn: 0 0.0%
  • 5. Chưa khai hồ sơ doanh nghiệp

• 6. Gia hạn chữ ký số

Bình chọn: 6 60.0%
  • Suôn sẻ, không gặp lỗi nào cả :)

• Số thành viên bình chọn
    10

Holicsagi

Reaction score
0
Lỗi này thì thế nào mọi người? Thử máy khác và đổi pass rồi vẫn bị

Chaien

Administrator
Thành viên BQT
Reaction score
939

KIMNGANKTL

Reaction score
2
Trước mình nhờ anh Tuấn hoặc anh Hạnh trên VCCI HCM. Bạn gửi mấy ảnh chút cf. Nhờ ảnh làm sớm giùm mình, thường là làm ngay, bạn có thể kiểm tra đã làm chưa bằng cách nhìn vào tài khoản trên hệ thống của bạn. Rồi xin sđt để gọi nhờ duyệt lúc mình đã truyền lại.
Anh ơi Vậy mình đem Cv lên nộp thẳng cho Anh Hạnh hoặc Anh Tuấn luôn ạ? Sau đó cũng nhwof 1 trong 2 người đó duyệt lại hộ luôn hả Anh?

Pls__answer_me

Reaction score
1
Cho e hỏi là khi thêm mới Cty nhập khẩu thì cũng phải gọi lên VCCI để nhờ duyệt lại ạ? Có yêu cầu gì khác khi thêm mới thông tin cty nk ko ạ?

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Cho e hỏi là khi thêm mới Cty nhập khẩu thì cũng phải gọi lên VCCI để nhờ duyệt lại ạ? Có yêu cầu gì khác khi thêm mới thông tin cty nk ko ạ?
Không cần gọi VCCI khi thêm mới cty NK đâu bạn, thêm bình thường thôi ah

Pls__answer_me

Reaction score
1
Không cần gọi VCCI khi thêm mới cty NK đâu bạn, thêm bình thường thôi ah
tiện cho em hỏi là co form B có thể xin trước ngày atd không ạ? trong trường hợp tàu delay, phần date of shipment bên em để ở ô 3 bị lệch thì có sao ko ạ? vì em cũng thấy chỉ ghi là as far as known

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
tiện cho em hỏi là co form B có thể xin trước ngày atd không ạ? trong trường hợp tàu delay, phần date of shipment bên em để ở ô 3 bị lệch thì có sao ko ạ? vì em cũng thấy chỉ ghi là as far as known
Có thể xin trước nha bạn. Cần có Draft Bill là được. Nếu tàu delay sai ngày tàu chạy thì mình truyền sửa, làm công văn và xin sửa lại nha bạn. Nếu khách hàng không care vấn đề sai ngày đó thì bạn để vậy luôn cũng được.

Reaction score
3
Hi anh Oscar Le, cho e hỏi: hàng cty em xuất đi thụy sỹ, em truyền Rex lên comiss thì cán bộ duyệt báo là "hàng xuất thụy sỹ làm c/o form A". Vậy hàng xuất đi thụy sỹ ko đc tự chứng nhận xuất xứ Rex hả anh? Em cảm ơn.

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Hi anh Oscar Le, cho e hỏi: hàng cty em xuất đi thụy sỹ, em truyền Rex lên comiss thì cán bộ duyệt báo là "hàng xuất thụy sỹ làm c/o form A". Vậy hàng xuất đi thụy sỹ ko đc tự chứng nhận xuất xứ Rex hả anh? Em cảm ơn.
REX áp dụng cho các nước trong liên minh Châu Âu.
Liên minh châu Âu hiện bao gồm 27 nước thành viên: Pháp, Đức, Italia, Bỉ, Hà Lan, Lúc-xăm-bua, Anh, Ai Len, Đan Mạch, Hy Lạp, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha, Áo, Thụy Điển, Phần Lan, Séc, Hung-ga-ri, Ba Lan, Slô-va-kia, Slô-ve-nia, Lít-va, Lát-vi-a, Exờ-tô-nia, Man-ta, Síp, Bun-ga-ri và Ru-ma-ni.
Mình thấy Thụy Sĩ không có tham gia EU nên không xin được REX nha bạn.

nhoksuluvyou

Reaction score
1
Em đăng ký chứng thư số mới nó hiện đăng ký thành công rồi nhưng nó ko mất cái dòng đăng ký mà bị hoài ko được. Mong mọi người giúp em ạ

kaitou134

Reaction score
1
chuyển đổi số cái gì kì hoài kí mãi bao nhiêu năm vẫn lỗi.
Bị lỗi rawdata mà kí mãi không được, nhờ ca2 cài phần mềm dùng thử thì kí được luôn, mà nay hết dùng thử rồi kí trên web không được nữa.

thituanhieu

Reaction score
0
Lẽ ra VCCI là Cơ quan hỗ trợ Doanh nghiệp. Nhưng khai C/O trên web thường xuyên bị lỗi và chỉ sử dụng được CKS CA2. Firefox và Java 6U30 cũng là những phiên bản rất cũ nhưng không hiểu sao web khai C/O vẫn dựa trên nền tảng này. Rồi khi bị lỗi hoài thì alo hỏi Nacencom thì được mời chào mua phần mềm khai C/O. Có gì đó không bình thường ở đây.

DT Thanh Tú

Reaction score
0
[/QUOTE]
Vụ đăng ký tài khoản thì mình lại không bị gặp lỗi, cũng chưa thấy ai bị lỗi như bạn. Bạn kiểm tra xem có viết hoa viết thường, viết tiếng việt có dấu gì không hoặc đổi qua một máy tính khác đăng nhập xem ntn.
dạ em cũng gặp trường hợp giống vậy, pass em không có viết hoa, viết thường hết cũng qua một máy tính khác đăng nhập lại nhưng cũng không được. Vậy giờ em phải làm sao để đăng nhập được ạ. Mong anh giúp đỡ!

DatViet

Reaction score
0
cảm ơn chủ thớt về thông tin hữu ích

SÔNG MAI

Reaction score
0
a/c cho e hỏi, bên e giờ mới làm đki hồ sơ thương nhân trên VCCI lần đầu, nhưng khi điền thông tin doanh nghiệp gặp lỗi không thể điền được vào các ô thì phải xử lý ntn. Hay do bên e chưa có z4969497249335_e139e8742b60bffc74e234f15247ed0e.jpg đki CKS. Nhờ mọi người tư vấn giúp ạ

SÔNG MAI

Reaction score
0
anh cho e hỏi, bên e giờ mới làm đki hồ sơ thương nhân trên VCCI lần đầu, nhưng khi điền thông tin doanh nghiệp gặp lỗi không thể điền được vào các ô thì phải xử lý ntn. Hay do bên e chưa có z4969497249335_e139e8742b60bffc74e234f15247ed0e.jpg đki CKS. Nhờ a tư vấn giúp ạ

Tìm thành viên